Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ s42ครับ(ปัญหาการ์ดจอ...อาการค้าง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ s42ครับ(ปัญหาการ์ดจอ...อาการค้าง)

คือเวลา switch จาก increase performance mode มาเป็น save power mode

Screensaver จะขึ้นแต่ค้างครับ หรือเข้าเกม เกมก็จะค้าง ได้ยินแต่เสียง...ที่ค้างนี่ผมหมายถึงค้างแต่ภาพนะครับ แต่นอกนั้นทำงานได้ปกติ...คือมันรำคาญครับ ต้องคอยมา switch manually อะ

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างมั๊ยครับ ไม่รู้ว่ามีปัญหาที่ driver การ์ดจอ intel รึปล่าว

ปล.ขอถามครับว่าตกลงมันมี 3โฆมดใช่มั๊ยครับ increase, save, แล้วก็ Hybrid

แล้ว hybrid เนี่ย มันจะ switch ให้เองอัตโนมัติใช่รึปล่าวครับ

ขอบคุณครับบบ
    Last edited by xaint7; 19 Feb 2009, 22:37:30. Reason: too short

Comment

ใช้os อะไร

Comment

มันมีแค่2โหมดครับ hybridคือ เทคโนโลยี ที่สามารถสลับการ์ดจอได้

ลองเช็คไดรเวอร์ os ดูครับ

Comment

ใช้ vista ultimate ครับ

Comment

มันต้องวิสต้าsp1 อะคับ

Comment

ต้อง update เป็น SP1 เท่านั้นใช่มั๊ยครับ
              จะลองดูครับแล้วได้ไม่ได้จะมาบอกครับ ขอบคุณครับ

ปล.ไอ้ hybrid ผมมันไม่ทำงานซะด้วยสิคับ ไม่ยอมเปลี่ยนให้ตอนเล่นเกม

Comment

ok ต้องเปลี่ยนเป็น sp1 จิงด้วย หายแล้วครับ thnx

Comment

Working...
                X