Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง raid0 นิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง raid0 นิดนึงครับ

คือสมมตุิเรามี harddisk SATA2 อยู่ 2 ตัว แต่ละตัวมี brandwidth 3.0 GB/s
    เราเอามาทำ raid 0 กันแล้ว จะได้ brandwidth เท่าไหร่อ่ะครับ ขอถามเป้นความรู้นิ๊สนึงครับ

ประมาณ 1.5/s แล้วแต่ชิบraidของแต่ละบอร์ดด้วยครับ....
    ผมเคยลองได้ 1.8/s ของท่านอื่นอาจไม่เท่ากันนะ....

Comment

Originally posted by dears View Post
      ประมาณ 1.5/s แล้วแต่ชิบraidของแต่ละบอร์ดด้วยครับ....
      ผมเคยลองได้ 1.8/s ของท่านอื่นอาจไม่เท่ากันนะ....
      เช็คยังไงอ่า

Comment

แก้คำผิดให้ครับ

bandwidth ไม่ใช่ brandwidth

Comment

ถ้าอยากเห็นเป็นตัวเลขก็ SISFO

Comment

Working...
          X