Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเข้ามาตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเข้ามาตอบหน่อยครับ

อยากให้แนะนำผมหน่อย ว่าส่วนที่หายไปควรใช้อะไรดีครับ ถึงคุ้มค่าที่สุด
    พอดีจะซื้อ คอมอาทิตย์นี้แล้วครับ ...
    ตอนแรกตั้ง spec ไว้สูงพอสมควร แต่ย้อนกลับมาดูตัวเอง ผมยังเรียนอยู่
    ยังขอตังค์พ่อแม่ใช้อ่ะครับ - -" ก็เกรงใจท่านเหมือนกัน ... - -a
    ก็เลยอยากจะลด spec ลงมาให้พอดีกะที่ใช้
    ตอนนี้เรียนอยู่ วิศวะคอม ... อยากได้ pc ใหม่สักเครื่องน่ะ
    ไว้ compile ภาษา Java กับโปรแกรม netbean (เพิ่มเติม โปรแกรมนี้กินแรมเยอะมากครับ ในส่วนของ cpu ไม่เยอะ) แล้ว บวกกับดูหนัง เพื่อความบันเทิง นิดหน่อย
    ที่ดูไว้ก็ตามนี้ครับ

cpu : e2140
    vga : hd2600xt DDR4
    ram : 1GB*2 bus เป็นเท่าไหร่ดีรบกวนแนะด้วย
    m/b : ตอนแรก p35-ds3r หรือไม่ก็ p5k แต่ ตอนหลังคิดว่าไม่คุ้ม ตัวไหนคุ้มสุดขอรับ
    ทีมันซับพอร์ดการ์ดจอได้เต็มที่และ cpu ด้วย ในราคาที่พอประมาณครับ
    psu : ตอนแรก enermax 460w dual fan ตอนนี้ก็ชอบตัวนี้อยู่อ่ะครับ - -" แต่แนะนำหน่อย
    case : มีแล้ว ซื้อ มานานแล้ว raidmax sirius
    monitor : sumsung 226BW ตัวกินตังค์มากสุดมาแล้วขอรับ - -a
    (อยากได้จอใหญ่ๆ เวลาทำงานจะได้ไม่ต้องจ้องอยู่กับจอเล็กๆ)

ปล. ราคาผมเช็คจาก jib.co.th นะครับ ...ส่วน การ์ดจอ ก็ HWH
    งบก็ 30000 หน่อยๆครับ บอกมารดาแล้ว ...
    คือจะซื้อทั้งทีก็ให้ ใช้ได้ดีได้นานและคุ้มค่าครับ อยากให้สมาชิกบอร์ดนี้ช่วยผม discuss หน่อยครับ
    เพิ่มเติมอะไร comment ไว้ให้ได้เลยครับ รับฟังทุกความคิดเห็น
    ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยครับ _/|\_
Working...
X