Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM เลือกอันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM เลือกอันไหนดี

Geil Ultra Series 240 Pin 2GB (2x 1GB) DDR2 800 PC-6400 RAM Retail
    Corsair XMS2 2GB (2x 1GB) DDR2 800 PC-6400 RAM w/ EPP Retail
    Gskill 2PK/800 2GB(1GBx2)

จะเลือกอันไหนกันครับ ขอข้อมูลเปรียบเทียบด้วยนะครับ
    ถามอีกอย่างเรื่อง CL 4-4-4-12 กับ CL 5-5-5-15
    แตกต่างกันยังไงคืออะไรคิดยัง

G-skill คร๊าบ 3,800 บาท แหล่มๆ เลย

หรือ หันไปเล่น OCZ ก็ได้ครับ

Comment

Geil Ultra Series 240 Pin 2GB (2x 1GB) DDR2 800 PC-6400 RAM Retail

ตัวนี้วิ่ง 800 4-4-4-12 นะครับ ถ้าจะใช้เดิมๆ ตัวนี้ก็ได้ 3700 บาท อิๆๆ

4-4-4-12 เร็วกว่า 5-5-5-15 นะครับ

Comment

มันเร็วกว่ายังไงครับ ช่วยอธิบายหน่อย

Comment

เป็นดีเลย์ในการส่งข้อมูลมั้งนะ

Comment

CL 4-4-4-12 กับ CL 5-5-5-15 ค่า cl ยิ่งต่ำยิ่งดีครับ มันคือค่าหน่วงการคายข้อมูลของแรมครับ
            -------------------------------------------
            ถ้าทางทฤษฎีจะเป็นอย่างงั้น แต่ถ้าใช้งานจริงๆไม่รู้สึกเลยครับ บอกตรงๆ มีแค่ผลทางจิตใจ เอาไว้เมื่อแบรนมาร์คสูงกว่า แล้วนำมาอวดแต้มเท่านั้น
            -------------------------------------------
            ส่วนจะเลือกอันไหน ต้องถามใจตัวเองก่อนครับว่าจะเอาไปทำอะไร
            ถ้าไม่คล๊อกก็เลือกยี่ห้อทั่วไปราคาถูกได้เลยครับ หรือจะคล๊อกขึ้นไปนิดหน่อยก็ซื้อแรมราคาถูกได้เลย เพราะคล๊อกแรมขึ้นมาแล้วไม่เห็นผลเป็นรูปธรรมแบบคล๊อกซีพียูครับ

Comment

ขอบคุงครับ แจ่มมากเลย

Comment

BlackDragon CL4 DualChannel 2GB 3900-
                8 Layer นะ

http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=343&page=1

Comment

ขอบคุงครับ แต่แบลคดรากอนคล๊อกไม่ค่อยขึ้นน่ะครับ

Comment

Working...
                  X