Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ XFX8600GTXXX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ XFX8600GTXXX

พี่ๆครับ ผมBOARD DARA-S ผมใช้bios v.09/04/07 ครับคือ (ที่การ์ดจอ) ผมดูจากโปรแกรม
    GPU-Z มานอ่าน8Xที่จิงมันต้องเห็นเป็น16xรึป่าวครับและตรงโปรแกรม CPU-Z graphic interface ตรง link widthมันก็เห็น8xเหมือนกันครับ อ่ะครับ มันเป็นที่อะไรเหรอครับหรือปกติของมานครับช่วยดูให้หน่อยครับและวิธีแก้ไขอย่างไรครับ ...ขอบคุณมากครับสำหรับทุกคำตอบ

ลองขยับบัส pcie ไปซัก 101 - 120

Comment

พี่ DEARS ครับผมลองดูแล้วครับ ตามที่พี่บอกขยับบัส pcie 120แล้วครับมันก็ยังเห็นเป็น8xอ่ะครับ

Comment

ยัดใส่พอร์ทถูกนะ พอร์ทบนง่ะ
        ว่าแล้วก็ลองอัพไบออสดูก่อนละกันครับ หรือไม่ก็เครียร์ไบออส แล้วเข้าไปล็อคบัส pcie เอาไว้ รู้สึกมันจะอยู่หน้าเดียวกันง่ะ อยู่ตัวที่2นับจากลางสุด ลอง enable ดูนะครับ

Comment

พี่ครับBiosผมมานก็เวอร์ชั่นล่าสุดแล้วอ่ะครับแล้วการ์ดก็เสียบถูกไอตรงที่พี่บอกมานก็ enable อยู่แล้วครับ
          Attached Files

Comment

ไบออสล่าสุดใช่ว่าจะดีเสมอไปครับ ผมยังเล่นรุ่นโบราณอยู่เลย หุหุ
            แนวทางการแก้ไขก็อย่างที่บอกไปง่ะ เห็นท่านอื่นลองทำแบบนี้ก็โอเชนะ งั้นผมสรุปให้อีกทีละกัน แล้วลองทำใหม่นะครับ หากไม่ได้อีกก็ไม่รู้จะว่างัยแล้วหละคราวเนี่ยะ อิอิ
            -อัพไบออส
            -ขยับบัส pcie
            ไม่รู้บอร์ดตัวนี้มันเพิ่มไฟให้ pcie ได้หรือเปล่านะ พอดีว่าหาไม่เจอ เหอะๆๆๆ

Comment

ขอบคุณครับพี่สำหรับทุกคำตอบ

Comment

Working...
              X