Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการเขียนแผ่น DVD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการเขียนแผ่น DVD

เอาไฟล์หนัง .DAT ไปเขียนลงแผ่น DVD เพื่อใช้เล่นในเครื่องเล่น DVD ใช้หมวดไหนครับ ผมเขียนในหมวด ดิสก์ข้อมูล มันอ่านไม่ได้ครับ

ช่วยหน่อยนะครับ

ต้องใช้ในหมวด DVD Video ครับ ต้องแปลงจาก .dat เป็น DVD แล้วก็ไรท์ในรู้แบบของ DVD Video ถึงจะได้

เขาเรียกว่า V2D ครับ คือเอา VCD หลายๆ เรื่องมาแปลงรวมกันเป็น DVD 1 แผ่น

มีหลายโปรแกรมครับ ที่แปลงไฟล์จำพวกนี้

แต่ถ้าเอา .dat มาไรท์เป็น DVD ข้อมูล ไม่ได้แน่นอนครับ เครื่องเล่นมันไม่รู้จัก

Comment

ใช้ nero version ไหนอ่ะครับที่ไรท์แบบ DVD Video ได้ ของผมไม่เห็นมีเลย
      Attached Files

Comment

Working...
      X