Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามโง่ๆ By mararm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามโง่ๆ By mararm

เหอๆ ชื่อกระทู้ดูแปลกๆ แต่จริงๆ แล้วก็ตามนั้นหล่ะครับ คนเราต้องโง่มาก่อนฉลาดแม้นบ่อ

เหอๆ เข้าเรื่องๆ

คือยังงี้ครับ คือ วันนี้[10/04/2529]ผมได้ประกาศซื้อ Celeron มาจากบอร์ด IT Market ครับผม แต่ผมไม่ได้ซื้อ ผมไปดักซื้อ P4 775/2M ภายใต้รหัส 631+ แต่แล้ว โอ้แม่เจ้า ก็เกิดเหตุการณ์ครั้งใหญ่ขึ้น เอิ๊กๆ ใบ warranty นั้น ได้หายไป ผมเลยคิดว่าจะเอา CPU ที่ไม่มีทั้ง วอยและใบรับประกันนั้นไปตรวจสอบ แต่ปรกฏว่ามานเครมไม่ได้เพราะไม่มีไรบ่งบอกว่าประกันดีคอม (อ่าวซวยหล่ะซิ) เห่อๆ ผมก็เลยอยากถามพวกพี่ๆ ชาว OverClockZone ว่า ถ้าผมมีกล่อง CPU ผมจะสามารถ เคลมของได้หรือไม่โดยที่ไม่มีใบรับประกันเค้าจะเช็คให้เราได้ไหมครับว่าเรามีประกันอยู่จริง หรือต้องมีแต่ใบ warranty เท่านั้นที่ยืนยันได้ เค้าจะเอากล่องมาให้ทีหลัง เลยอยากมีความหวังเอาไว้ว่าคงจะเคลมได้

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ขอบคุณมากมาย ขอบคุณล่วงหน้าครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมอยากได้รูปกล่องอ่ะครับ แล้ววงไว้ว่าเลขตรงไหนที่เค้าเอาไปตรวจสอบกันจะบังเลขเอาไว้ก็ได้ครับผมแค่อยากรู้ว่าตรงไหน

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากมาย ผมขอถามอีกอย่างนะครับว่า
    1.ผมอยู่เชียงใหม่อ่ะครับตอนนี้ ผมไปส่งที่ D-Com Shop ที่ CM ผมก็เลยอยากจะถามว่า ระยะเวลาการส่งเคลมมันจะนานไหมครับ
    2.ผมส่ง CPU เคลมที่ Synnex เชียงใหม่ ถนนหางดง เค้าว่า ส่งไปเคลมต่างประเทศเลยอยากถามว่า ประเทศไหน นานไหม มีค่าใช้จ่ายไหมครับ
    3.ที่ Asys อ่ะครับถ้าส่ง EMS ไปเราจะต้องทำยังไงให้เค้าส่ง EMS กลับมาบ้างอ่ะครับ ค่าส่งแพงไหมอ่ะ ได้เร็ว รึปล่าว
    4.P5GD1-VM อ่ะครับ รับกับ P4 631+ ได้ปล่าวครับ

อิอิแต่นี้หล่ะครับ
    Last edited by mararm; 10 Apr 2008, 19:16:06.

ไม่ได้ครับ ต้องมีใบรับประกันเท่านั้น

ว่าแต่มันเสียได้ยังไงครับ ผมยังไม่เคยเจอมันเสียเลย

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
      ไม่ได้ครับ ต้องมีใบรับประกันเท่านั้น

ว่าแต่มันเสียได้ยังไงครับ ผมยังไม่เคยเจอมันเสียเลย

ตามนั้นครับ

ถ้าไม่มีใบแล้วเครมได้ ตอนซื้อเค้าคงไม่ให้ไว้หรอกนะครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
        ตามนั้นครับ

ถ้าไม่มีใบแล้วเครมได้ ตอนซื้อเค้าคงไม่ให้ไว้หรอกนะครับ
        ง่า มันไม่มี code บนกล่องเลยเหรอครับ ที่สามารถ ยืนยันได้อ่ะครับ

Comment

Working...
        X