Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ ไม่เกิน 2,000.- มอง Audigy2ZS เหมาะสมกับราคาไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ ไม่เกิน 2,000.- มอง Audigy2ZS เหมาะสมกับราคาไหม ?

ขอปรึกษา พี่ๆ น้องๆ กันหน่อยล่ะครับงานนี้ ผมไม่ชำนาญ ระบบเสียง อิิอิ

พอดีมีงบ 2,000.- แล้ว ช่วงนี้ VGA ก็ััยังไม่น่า up ตามตลาดเท่าไร เลยหันมาจัด ระับบSound ไว้ซักหน่อยครับผม

ช่วยแนะนำกันเข้ามาหน่อยครับ ว่าตัวไหน เหมาะสมกับงบ ตอนนี้ผมก็เล็งไว้แค่
    -Creative Audigy2ZS นี่ล่ะครับ อาจจะเป็นตัว OEM หรือ ตัวเต็ม ค่อยว่ากันอีกที

**ผมไม่ใช่คนหูเทพนะครับ ** เน้นดูหนัง + เล่นเกมส์ เป็นหลักครับ เพลงไม่เน้นเท่าไรเพราะไม่ใช่คนติดเพลงครับ

แล้วท่านใด เห็นว่าตัวอื่นคุ้มค่า คุ้มราคากว่า ก็บอกกล่าวกันได้้เลยนะครับ

แต่ก็ยังมีอีกแนวคิดนึงคือ หาซื้อแค่พวก SB Live ! แล้วเอาเงินส่วนต่างไปซื้อลำโพง พวก AltecLansing ซักตัว อิอิ

Originally posted by kiros View Post
    หาซื้อแค่พวก SB Live ! แล้วเอาเงินส่วนต่างไปซื้อลำโพง พวก AltecLansing ซักตัว อิอิ
    เห็นด้วยครับ

SB0100 ไม่หูทอง ก็แยกออกแล้วครับ แต่ลำโพงต้องดีหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
      เห็นด้วยครับ

SB0100 ไม่หูทอง ก็แยกออกแล้วครับ แต่ลำโพงต้องดีหน่อยครับ
      ขอบคุงงับ ท่านหัวเกียร์

เด๋วรอท่านต่อๆ ไป

Comment

Audigy 2 ZS เน้นดูหนังไม่สะใจครับ เอาแค่ SB Live 5.1 ก็น่่าจะพอแล้วครับ แล้วก็ไปหาลำโพงดีๆเอา แต่ในงบ 2000 ก็หาดีๆยากครับ หากจะมีก็พวก SAAG ล่ะมั๊งครับ

Comment

ผมไม่เอาSB Live 5.1 เอาAudigy 1 ดีกว่า

Comment

Originally posted by หอมหน่อย View Post
            Audigy 2 ZS เน้นดูหนังไม่สะใจครับ เอาแค่ SB Live 5.1 ก็น่่าจะพอแล้วครับ แล้วก็ไปหาลำโพงดีๆเอา แต่ในงบ 2000 ก็หาดีๆยากครับ หากจะมีก็พวก SAAG ล่ะมั๊งครับ
            อ่อ ไม่ครับ ถ้าผมซื้อ Live! SB0100 ได้ หรือ 0220 คงจะรอซื้อลำโพง ช่วงๆ มิ.ย. อ่ะครับได้งบเพิ่มอีก ประมาณ 3,000+ คงจะเอาเงินที่เหลือไปผสมตรงนั้นซื้อ 5.1 อ่ะครับ

Comment

แพงกว่าย่อมมีอารายที่ดีกว่านะ เล่น2ZSไม่ก็x-fi ไปซะไม่แพงหลอกเศษเงินครับ เดี๋ยวซ์้อรุ่นเก่ามาแล้วอยากเปลี่ยนอีก

Comment

Originally posted by sc View Post
                ผมไม่เอาSB Live 5.1 เอาAudigy 1 ดีกว่า
                Audigy1 ยังหาซื้อมือ 1 ได้อยู่ไหมครับ พวก พันทิพย์ ไรงี้

Originally posted by benzarang View Post
                แพงกว่าย่อมมีอารายที่ดีกว่านะ เล่น2ZSไม่ก็x-fi ไปซะไม่แพงหลอกเศษเงินครับ เดี๋ยวซ์้อรุ่นเก่ามาแล้วอยากเปลี่ยนอีก
                แล้วงบประมาณนี้ จะซื้อ X-Fi ตัวไหนด้ายยยยย

ถ้า X-Fi ก็ สนใจแต่ Xtreame Music อ่ะครับ ก็คงต้อง ดองตังค์ไปอีก แล้ว + เพิ่มไป 1200-1600 แล้วก็ จะได้ลำโพง ประมาณพวก AltecLansing ที่ตัวละ 1,600 ที่เป็น SubWoofer แบบวางนอน ล่ะมั้ง หุหุ
                Last edited by kiros; 12 Apr 2008, 11:46:57.

Comment

ใช้ Audigy 2ZS อยู่ แนะนำครับ ^^

Comment

Originally posted by EmBaSy View Post
                    ใช้ Audigy 2ZS อยู่ แนะนำครับ ^^
                    ดูหนัง เล่นเกม เป็นไงมั่งครับ ? แล้ว ใช้คู่้กับ ลำโพงอะราย

Comment

Originally posted by kiros View Post
                      ดูหนัง เล่นเกม เป็นไงมั่งครับ ? แล้ว ใช้คู่้กับ ลำโพงอะราย
                      ok เลยแหล่ะ ลำโพงก็ JBL 5.1 ซื้อมาหลายปีละ ตอนซื้อมาก็ 2 หมื่นต้นๆ อ่ะ -*-

Comment

นี่อ่ะรูป

Comment

เอิ๊กๆ ใจชักทิ้งน้ำหนักไปที่ Cretive SB Live! 5.1 + Creative T6060 5.1 ซะแล้วไหมล่ะ เหอๆ ใจอ่ะ อยากได้ ลำโพงเป็น 5.1 น่ะครับ ชักลังเล Y_Y

Comment

เท่าที่เคยใช้นะ Live DE กะ Audigy DE นี่ดูหนังกะฟังเพลงนี้แถบมะต่างกันเลยอะ แต่ชอบ Audigy DE ตรงการ์ดมันสวยดี

ส่วน Audigy2ZS กะ X-Fi Music นี่ก็รู้สึกว่าดูหนังกะฟังเพลงพอๆกันนะเวลาฟังแบบเดิมๆ(ดีกว่า Audigy DE ค่อนข้างชัดเจน) แต่ชอบ CMSS ของ X-Fi มันดูมีมิติดีก่ากว้างๆ ดี อิ อิ

ส่วนเล่นเกมส์นี้แถบไม่ได้ลองเลยเพราะปกติเป็นคนไม่เล่นเกมส์อยู่แล้ว

ทดลองกะลำโพง Altec MX5021 + สายลำโพง Atmos 195 Silver + สายสัญญาณ Monster MP3Connect ทุกตัว

Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:33:23.

Comment

Originally posted by JO View Post
                              เท่าที่เคยใช้นะ Live DE กะ Audigy DE นี่ดูหนังกะฟังเพลงนี้แถบมะต่างกันเลยอะ แต่ชอบ Audigy DE ตรงการ์ดมันสวยดี

ส่วน Audigy2ZS กะ X-Fi Music นี่ก็รู้สึกว่าดูหนังกะฟังเพลงพอๆกันนะเวลาฟังแบบเดิมๆ(ดีกว่า Audigy DE ค่อนข้างชัดเจน) แต่ชอบ CMSS ของ X-Fi มันดูมีมิติดีก่ากว้างๆ ดี อิ อิ

ส่วนเล่นเกมส์นี้แถบไม่ได้ลองเลยเพราะปกติเป็นคนไม่เล่นเกมส์อยู่แล้ว

ทดลองกะลำโพง Altec MX5021 + สายลำโพง Atmos 195 Silver + สายสัญญาณ Monster MP3Connect ทุกตัว

ขอบคุณครับ

ว่าแต่ เจ้าตัวในรูปนี่ คือ ตัวไหนหว่า

ตอนนี้มีสองช้อยครับ คือ
                              -Audigy2ZS + AltecLansing Sub นอน(ที่ตัวละประมาณ 1,600)
                              -SBLive! 5.1 (SB0100 or 0220) + Creative T6060 5.1

Comment

Working...
                              X