Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mouse Logitech เพิ่งซื้อมาแต่เซตซอฟแวร์ไม่เป็นคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mouse Logitech เพิ่งซื้อมาแต่เซตซอฟแวร์ไม่เป็นคับ

คือผมเพิ่งซื้อmose logitechมาแล้วทีนี้มันเปนแบบ เร่งความเร็วอ่าคับ คือเวลาเล่นCounterStrikeเงี้ยถ้าเม้าปกติขยับนิดๆหน่อยความเร็วเม้ามันจะเท่ากันอ่าคับ แต่พอเอาเม้าlogitechมาลองใช้ เวลาขยับนิดๆหน่อยมันจะไม่ค่อยไปตามความเร็วเม้าอ่าขยับต้องขยับเเบบเเรงๆถึงจะไปตาม คือไม่ทราบว่ามันต้องเซตไงหรอคับเกี่ยวกับตัวนี้

http://upload.siamha.com/v.php?id=6612untitledJPG รูปคับ

อันนี้เป็นรุ่น optical mouse ps2 dpi1000 ราคาประมานเกือบๆ 280 เเถวๆเนี้ยอ่าคับ
    Last edited by c0miCal; 20 May 2008, 11:26:35.

รุ่นไหนหว่า

Comment

ผมไม่เคยใช้ Logitech ด้วยจิ แต่จะแนะนำคร่าวๆนะครับ ตามที่ผมเข้าใจ

ให้ลองไปปรับที่ Sensitivity นะครับ
      ถ้ายังไม่เร็วพอลองปรับที่ Mouse Speed ตามด้วย DPI Setting ครับ ลองดู

แต่บางทีการที่เราขยับเมาส์แม้เพียงเล็กน้อย เคอร์เซอร์ก็ต้องเลื่อนบ้าง หวังว่าคงไม่ใช่อาการขัดข้องนะครับ.

Comment

ลองตามข้างบนเเล้วนะคับแต่ก้เปนเหมือนเดิม ใรพอจะรู้บ้างคับบบ

Comment

เป็นที่ตัวรองเม้าท์รึป่าว

Comment

ผมก็ใช่ Logitech อยู่คับ ไม่ต้องปรับอะไรก็ใช้ปกติดี ผมว่าเป็นที่รองเมาส์ป่าว หรือตัวเมาส์ไม่ดี

Comment

Working...
            X