Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหูฟัง เอาไว้ฟังเพลง+ดูหนัง งบซัก 4000 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกหูฟัง เอาไว้ฟังเพลง+ดูหนัง งบซัก 4000 ทีครับ

ช่วยเลือกหูฟัง เอาไว้ฟังเพลง+ดูหนัง เน้นเบสดีๆแต่รายละเอียดอย่างอื่นไม่หายไปนะครับ กะว่าคงจะไปซื้อที่ร้านมั่งคงนะครับ เพื่อนๆช่วยแนะนำทีครับ งบซัก 4000+-1000 คิดว่าคงจะไปซื้อวันจันทร์นะครับ (4/8/51) อ้อขอหูฟังแบบ ครอบหัว+หู (เค้าเรียกอะไรหว่า) ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ แล้วหูฟัง AKG K518-DJ ตัวนี้พอไหวมั้ยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ ป.ล ผมเอาไว้ใช้กับคอมนะครับ ใช้ x-fi music อยู่นะครับ (มาบอกรายละเอียดเด๋วบอกไม่หมด อดได้คำแนะนำดีๆครับ)
    Last edited by csanti2000; 4 Aug 2008, 01:03:39.

เงียบจังเลยครับ

Comment

ครอบหัว+หู (เค้าเรียกอะไรหว่า)
      = FZ

มีงบตั้งไว้แล้ว
      มีความชอบแนวเพลงของเราแล้ว
      มีที่ไห้ลองแล้ว
      พาหูเราไปไห้พรหมลิขิตขีดให้เจอคู่แท้เองเลยครับ ตัวไหนก็ตัวนั้น
      เพราะถ้าแนะนำกันจริงๆ ตามงบนี่ก็รู้กันอยู่แล้วว่าจะแนะนำอะไรกัน(อย่างน้อยมี ms-1 ตัวนึงแน่ๆที่จะมีคนบอก)
      ตัวไหนตัวนั้นเลยครับ
      ปล. สาธุๆๆๆๆๆๆๆ ขอไห้ไปติดใจหูราคาเป็นหมื่นทีเถอะๆๆๆๆ อิๆๆๆ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
        = FZ

พาหูเราไปไห้พรหมลิขิตขีดให้เจอคู่แท้เองเลยครับ ตัวไหนก็ตัวนั้น
        เพราะถ้าแนะนำกันจริงๆ ตามงบนี่ก็รู้กันอยู่แล้วว่าจะแนะนำอะไรกัน(อย่างน้อยมี ms-1 ตัวนึงแน่ๆที่จะมีคนบอก)
        ปล. สาธุๆๆๆๆๆๆๆ ขอไห้ไปติดใจหูราคาเป็นหมื่นทีเถอะๆๆๆๆ อิๆๆๆ

MS1 แน่นอน 55555

ไหน ๆ ถ้าได้ไปซื้อก็ไปลองตัวแพง ๆ ดูครับ ลองให้หมด พอจะกลับอาจไปได้ HD650, K701 หรือพวก RS1, MS Pro แทน 555 อ้อ อย่าลืม Audio Technica อีกหลายรุ่น กะ Denon ด้วยก็ดีครับ

แล้วเดี๋ยวได้ หางบประมาณเพิ่มเผื่อ แอมป์กะสาย อีกด้วย อิอิ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
          = FZ

Originally posted by ORiOri View Post
          MS1 แน่นอน 55555

ไหน ๆ ถ้าได้ไปซื้อก็ไปลองตัวแพง ๆ ดูครับ ลองให้หมด พอจะกลับอาจไปได้ HD650, K701 หรือพวก RS1, MS Pro แทน 555 อ้อ อย่าลืม Audio Technica อีกหลายรุ่น กะ Denon ด้วยก็ดีครับ

แล้วเดี๋ยวได้ หางบประมาณเพิ่มเผื่อ แอมป์กะสาย อีกด้วย อิอิ

ขอบคุณครับ ไหงไปได้ AKG K518dj ก็ไม่รู้ หูยแต่ลืมฟัง ms-1 ไปได้ไงแฮะเรา แต่ไปฟัง Ultrasone HFI-15g มาดูหนังได้สนุกมากครับ ไม่น่าเชื่อว่าหูฟังจะทำได้ดีแต่มันยังไม่โดนอ่ะครับ ใจจริง กะว่าจะไปขอฟัง Ultrasone dj-1 แต่ร้านมั่งคงสาขาพันทิปไม่มีเลยอด สุดท้ายเลยไปได้ AKG มา เสียงไม่ผิดหวังจริงๆ เบสแน่นมากๆ ชอบๆๆๆๆ ตอนไปซื้อฟังทั้ง Ultrasone และ sr-80 sr-60 แต่ไม่โดน พอบอกว่าจะขอฟัง AKG น้องคนขายบอกเบสมันแน่นนะพี่ แล้วหูมันรัดมากครับพี่ แต่ผมขอลองฟัง แล้วเอาเลย น้องเค้าทำหน้างงๆ เอาตัวนี้หรอพี่ คริ คริ (สงสัยหน้าผมมันไม่ให้ฟังเบสแบบโหดๆมั้งครับ) เลยสอยมาพร้อมแอมป์ลูกเจียบอีกตัวนึงเผื่อไว้ฟังกับ MP3 PLAYER ด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับที่แนะนำสิ่งดีๆมาให้ครับป๋ม

Comment

เดี่ยวผมได้ AKG 181DJ หล่ะใว้นัดกันลอง อิอิ ว่ากันว่า มันพลังทำลายเยอะกว่า 518DJ

Ultrasone เคยได้ยินมาว่ามันเกิดมาเผื่อดูหนังอ่าคับ

สั่ง หูทำลายโสตประสาทไป2ตัว AKG K181DJ กับ Denon DN-HP1000 จาก denon Dj

Comment

Originally posted by numz View Post
              เดี่ยวผมได้ AKG 181DJ หล่ะใว้นัดกันลอง อิอิ ว่ากันว่า มันพลังทำลายเยอะกว่า 518DJ

Ultrasone เคยได้ยินมาว่ามันเกิดมาเผื่อดูหนังอ่าคับ

สั่ง หูทำลายโสตประสาทไป2ตัว AKG K181DJ กับ Denon DN-HP1000 จาก denon Dj
              เอ้าไปสั่งมาจากไหนครับ denon เท่าไหร่ครับ กระซิบบอกทีซิครับ สนเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
                เอ้าไปสั่งมาจากไหนครับ denon เท่าไหร่ครับ กระซิบบอกทีซิครับ สนเหมือนกันครับ
                สั่งแฟนไปหิ้ว ครับ แหะๆ
                ส่วนราคา ประมาณ 159-199us คับ

Comment

ง่ายๆเลย ท่านไปถามเฮียแกเองเลยท่านเฮียแกตอบหมดทุกคำถามครับผม555+

Comment

MDR-XD300 ตัวนี้คับ ดังดี 2190 บาท ผมใช้อยู่ เบสตูมตามเลยคับ นุ่มลึก ให้เสียงกลางแหลมที่ใสสะอาด ราคาไม่แพง ใส่สบายคับ ดูหนังมใช้คู่กับ X-fi คับ ซาวเสตจกว้าง แยกเสียงได้ พอสมควรเลยคับ

http://www.sony.co.th/product/mdr-xd...ite=hp_th_TH_i

Comment

Originally posted by DDP View Post
                      MDR-XD300 ตัวนี้คับ ดังดี 2190 บาท ผมใช้อยู่ เบสตูมตามเลยคับ นุ่มลึก ให้เสียงกลางแหลมที่ใสสะอาด ราคาไม่แพง ใส่สบายคับ ดูหนังมใช้คู่กับ X-fi คับ ซาวเสตจกว้าง แยกเสียงได้ พอสมควรเลยคับ

http://www.sony.co.th/product/mdr-xd...ite=hp_th_TH_i
                      ตัวนี้ผมไปลองมา เทียบกับ xd-400 แล้ว ตัว xd-400 แจ๋วกว่าครับ แต่ราคาต่างกันมากมายจริง พูดถึง xd-300 คุ้มกว่าเยอะ เมื่อวานจะเอาอยู่แล้วครับ ตัว xd-400 แต่ที่ร้านหมดเหลือแต่ xd-300 เลยคิดว่า ลองไปฟังที่มั่นคงดูก่อนดีกว่าเลยไปได้ตัว AKG มานะครับ (ผมชอบมากๆครับแบบ เบสมันกระแทกดีเหมือนกับฟังเครื่องเสียงรถนะครับ) แต่ตัว xd-300 ไม่รู้ว่าเอามาดูหนังแล้วเป็นยังไงมั่ง อยากลองเหมือนกัน ขอบคุณมากๆครับ ทีมีอะไรมาแนะนำ+บอกกล่าวกันครับ ป.ล ตัวหูฟัง AKG มันบีบหัวบีบหูจังเลยครับ ใช้ไปนานๆมันจะยืดมั้ยอ่ะครับ แล้วกว่าจะยืดมันอีกนานมั้ยครับ มันมีวิธีดัดหรือป่าวอ่ะครับ อยากลองดัดหน่อยครับป๋ม
                      Last edited by csanti2000; 5 Aug 2008, 03:31:05.

Comment

อย่าไปหวังว่ามันจะยืดนะครับ ของอย่างงี้ไม่ได้ยืดกันง่ายๆ ต้องดัดครับ

Comment

ป.ล ตัวหูฟัง AKG มันบีบหัวบีบหูจังเลยครับ ใช้ไปนานๆมันจะยืดมั้ยอ่ะครับ แล้วกว่าจะยืดมันอีกนานมั้ยครับ มันมีวิธีดัดหรือป่าวอ่ะครับ อยากลองดัดหน่อยครับป๋ม
                          จับง้างตรงก้านหูไปเรื่อยๆน่าจะช่วยได้ครับ ผมก็จับง้างทุกตัว

Comment

ของ AKG ถ้ามันรัดหัวมากนั้น วิธีของผม ๆ จับมันง้างแล้วเสียบคาไว้กับ case คอมเลยครับ สักพักมันก็จะไม่รัดมากแล้วล่ะครับ

Comment

ไปลองเองเลยคับ ชอบอันไหน หยิบอันนั้น ผมเองใช้หูฟังแค่ 350.- ก็หรูแล้ว

Comment

Working...
                              X