Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead Space™อยากบอกว่าสนุกเฉยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dead Space™อยากบอกว่าสนุกเฉยๆ

ผมแค่อยากบอกว่ามันสนุกมากๆ
    แม้ตอนแรกๆจะ งงการบังคับต่างๆ เล่นๆไปมันๆ มีอัพเกรดชุดอาวุธด้วย เท่ห์มั๊กๆครับ
    อารมณ์เหมือน BIO SHOCK เลยครับท่าน
    ยิงๆกระทืบ มันมาก
    ตัวเอเลี่ยนทำออกมาได้ดีพอสมควร แบบว่าน่ากลัว แต่พึ่งเล่นไปได้นิดเดียว ตัวผมคิดว่าสนุกกว่าFAR CRY 2
    ไม่กินสเป็กด้วยตัวเกมส์
    ผมแค่อยากบอกเท่านี้ละครับว่ามันสนุก+.+

พรุ่งนี้เพื่อนจะให้ยืมแผ่นแล้วครับ อยากเล่นจัง

Comment

ได้เล่นสัก 10 คน 9 คนบอกสนุกหมดเลย >.< เกมส์นี้ เมพจริงๆ

Comment

เล่นเกมนี้ผมนึกถึง Doom III มากกว่า นึกถึงสมัยที่ Doom III เปิดตัวใหม่ๆ โอ้โหกราฟฟิคงี้ ความตื่นเต้นงี้ ความสยองงี้ ตอนนั้นเป็นอะไรที่แปลกใหม่มากๆ แม้ว่ามาคราวนี้กราฟฟิคระดับ Dead Space มันอาจจะดูไม่ใช่เรื่องแปลกใหม่ แต่ความสนุกและความน่ากลัวของเกมนี่สิ มันได้บรรยากาศสมัยที่เล่น Doom III เลยครับ

Comment

เสียดายผมยังไม่ได้เล่งดูม
          T^T

Comment

ยืนยันครับสุดยอดจิงๆครับกับเกมส์นี้ มีฉากสะดุงหลายๆครั้งท่าเปิดเสียงดัง หลอนดีมากๆ

Comment

เกมนี้โคตะระเลยครับเล่นเอาสยองๆมะใช่น้อยเลย

Comment

ถ้าเทียบกับ doom III แล้ว
                1. กราฟฟิก Dead space ผมว่าไม่มีอะไรใหม่ถ้าเทียบกราฟฟิกสมัยนี้ ต่างจาก Doom ที่เปิดตัวตอนนั้น โอ้โหแสงและเงาฺ, Bump map ทำใด้สุดยอด
                2. เกมส์เพลย์ ผมให้พอกันสนุกพอกัน Dead space ลูกเล่นเยอะกว่า บังคับยากไปนิด แต่ก็สนุกครับ

3. AI Dead Space กินขาดครับ ผมเคยใช้ปืน Line Gun ยิง มันก้มหลบนัดแรกได้เฉย พอยิงนัดที่สอง โอ้แม่เจ้ามันกระโดดข้ามกระสุนมาหาผมเลยครับ เป็นภาพแบบว่าติดตามาก มันหลบได้สองนัดแนะ กระสุนยิ่งหายากอยู่ ส่วน AI Doom นั้นเฉยๆไม่ฉลาดเท่าไร

4. ความหลอน+น่ากลัว(สำหรับเล่นรอบแรก) ผมให้ Doom มากกว่า
                Dead space แล่นแรกๆก็น่ากลัวดี แต่พอชินก็งั้นๆหลังๆไม่น่ากลัวละ Doom ผมชอบตอนที่ฉากมืดต้องส่องไฟฉายสลับกับปืน โหสุดยอดมาก
                ในใจก็คิดทำไมมันไม่ทำปืนติดไฟฉายฟระ แ่ต่นั่นคือเอกลักษณ์ของ Doom

สรุปชอทั้ง2เกมส์ ยกให้เป็นยอดแห่งความมันส์+ความหลอน

ปล Boss สุดท้ายทั้ง Doom ทั้ง Dead Space ทำไมกระจอกอย่างเนี่ย Boss รองๆยังจาเก่งกว่า

Comment

ถ้าเทียบกับ doom III แล้ว
                  1. กราฟฟิก Dead space ผมว่าไม่มีอะไรใหม่ถ้าเทียบกราฟฟิกสมัยนี้ ต่างจาก Doom ที่เปิดตัวตอนนั้น โอ้โหแสงและเงาฺ, Bump map ทำใด้สุดยอด
                  2. เกมส์เพลย์ ผมให้พอกันสนุกพอกัน Dead space ลูกเล่นเยอะกว่า บังคับยากไปนิด แต่ก็สนุกครับ

3. AI Dead Space กินขาดครับ ผมเคยใช้ปืน Line Gun ยิง มันก้มหลบนัดแรกได้เฉย พอยิงนัดที่สอง โอ้แม่เจ้ามันกระโดดข้ามกระสุนมาหาผมเลยครับ เป็นภาพแบบว่าติดตามาก มันหลบได้สองนัดแนะ กระสุนยิ่งหายากอยู่ ส่วน AI Doom นั้นเฉยๆไม่ฉลาดเท่าไร

4. ความหลอน+น่ากลัว(สำหรับเล่นรอบแรก) ผมให้ Doom มากกว่า
                  Dead space แล่นแรกๆก็น่ากลัวดี แต่พอชินก็งั้นๆหลังๆไม่น่ากลัวละ Doom ผมชอบตอนที่ฉากมืดต้องส่องไฟฉายสลับกับปืน โหสุดยอดมาก
                  ในใจก็คิดทำไมมันไม่ทำปืนติดไฟฉายฟระ แ่ต่นั่นคือเอกลักษณ์ของ Doom

สรุปชอทั้ง2เกมส์ ยกให้เป็นยอดแห่งความมันส์+ความหลอน

ปล Boss สุดท้ายทั้ง Doom ทั้ง Dead Space ทำไมกระจอกอย่างเนี่ย Boss รองๆยังจาเก่งกว่า

Comment

ผมว่าเกม ต้องดูที่เนื้อหาแล้วก็ระบบการเล่นนะ ถ้าทำตรงนี้มาได้โดนใจกราฟิคก็ไม่ใช่ปัญหาหรอก

Comment

ระบบฟิสิคเกมนี้ ยอดยี่ยมคับ ส่วนตัวผมคิดว่า ทำได้ดีกว่า CRYSIS คับ

Comment

ผมว่าเกมส์นี้ทำเนื้อเรื่องได้ดีเลยแหละ น่าจะเอาไปทำเป็นภาพยนต์ มากๆเลยขอบอก

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
                          ระบบฟิสิคเกมนี้ ยอดยี่ยมคับ ส่วนตัวผมคิดว่า ทำได้ดีกว่า CRYSIS คับ
                          แต่ว่าคนเวลานอนตายเฉยเดินไปชนก็กระเด็นละเหมือนไม่มีน้ำหนักเหอๆ

Comment

Originally posted by ultrasonic View Post
                            ผมว่าเกมส์นี้ทำเนื้อเรื่องได้ดีเลยแหละ น่าจะเอาไปทำเป็นภาพยนต์ มากๆเลยขอบอก
                            มีเป็นanimeแล้วนะท่าน DEAD SPACE DOWNFALL เนื้อเรื่องก่อนในเกม ตามแผงบิตทั่วไป
                            แต่บ่อมีซับไทย

Comment

Originally posted by supertoonman View Post
                              แต่ว่าคนเวลานอนตายเฉยเดินไปชนก็กระเด็นละเหมือนไม่มีน้ำหนักเหอๆ
                              เห็นด้วยครับ เดินไปชนศพไรงี้เด้งแรงมาก เวอไปหน่อย

แต่ไม่เปงไร กระทืบเลย 555

เอาเปงว่ามัน ได้ใจมาก เล่น hard ยิง นัดนึงถ้าไม่โดนนี่แทบร้อง หายากฉิบ

Comment

Working...
                              X