Announcement

Collapse
No announcement yet.

อินเตอร์เน็ต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อินเตอร์เน็ต

ผมใช้เน็ทTOT 1เม็กอยู่เครื่องข้างนอกห้อง/แล้วมีคอมอีกเครื่องอยู่ในห้องอยากต่อพ่วงกันทำยังไงครับ..
    ปล.ผมใช้AMDทั้งสองเครื่องเลยมาถามที่ห้องAMDคร้าบบ..

ซื้อกล่อง แลน ไง

มันจะไปยากอะไร

Comment

ซื้อเราท์เตอร์ครับ

Comment

re:

ก็ซื้อ router 4 port มา 1 ตัว (เผื่ออนาคต) แล้วก็เอาสาย lan ทั้ง 2 เครื่องเสียบ เข้าไปแล้วก็ set ค่าต่างๆ ของ router แล้วก็ เล่นจบข่าว

Comment

ที่โมเด็มเราทเตอร์มีพอร์ต ต่อเชื่อมกี่พอร์ต ถ้ามี 2 หรือ 3 ก็ต่อสายแลนมาได้เลย ไม่ต้องเซทค่าไร ก็ใช้เนทได้ แต่ถ้าจะแชร์ข้อมูล ต้องเซท IP ทำเนทเวิร์คครับ

Comment

Working...
          X