Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับช่วยผมหน่อย เมนบอร์ดจะไปหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับช่วยผมหน่อย เมนบอร์ดจะไปหรือเปล่า

คือผม ไปอัพเดทไบออสอะครับ ตอนมันให้รีสตาร์ทผมก็รีสตาร์ทใหม่ก็ยังเข้วินโดร์ได้ตามปกติ แล้วพอผมปิดเครื่อง
    แล้วเปิดใหม่ มันก็มีเสียงดังยาวไม่หยุดเลยครับ แล้วมันก็ขึ้นข้อความ

Award Boot Block Bios v1.0
    copyright (c) 2000, Award Software, Inc.

Bios Rom Checksum error
    Detecting floppy drive A media...
    Drive A error , System halt

ตัวที่โดนครับ เมนบอร์ด ECS GeForce6100SM-M V1.0 (ผมเฟลชตัว V 08/05/23 เข้าไป)เลยโดนเลย

ช่วยหน่อยครับผม ต้องทำอย่างไรบ้างครับ (มันไปแล้วหรือเปล่า) ช่วยชี้แนะหน่อครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ

ช่วยหน่อยครับผม ขอบคุณครับ

Comment

เออน่าจะ flash พลาดมั้งเนี่ย - - Bios Rom Checksum error มันเช็ค ซัม ผิด

ไม่แน่หรืออาจจะปิดแค่ drive a ก้หาย รอท่านอื่น

Comment

Working...
      X