Announcement

Collapse
No announcement yet.

Checksum Bad

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Checksum Bad

ลองมาถามกระทู้นี้บ้างนะครับ

ปัญหาก็คือผมสั่งของมาประกอบเองดังนี้

AMD Athlon 64 X2 4800+
    ASUS M2R32-MVP
    Kingmax DDR2 800 1Gb *2
    ASUS EAX1950pro Crossfire
    Delux 500watt V2

ตอนแรกนะครับพอเปิดเครื่องมันจะขึ้นว่า

CMOS Settings Wrong
    USB Device Over Current Status Detected !!!
    System Will Shut Down After 15 Seconds

หลังจากผมได้ลองใช้ EZflash3 แฟลชไบออสเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดก็คือ 804
    พอเปิดเครื่องมันก็ขึ้นแบบเดิมอ่ะครับเพียงแตข้านบนสุดเปลี่ยนเป็น
    CMOS Chechsum Bad
    นอกนั้นก็เหมือนเดิมครับ แล้วผมมาสังเกตที่ชิบไบออสมันถูกเขียนด้วยเมจิกเป็นตัว "Z"
    ไม่รู้ว่าเป็นชิบเสียหรือเปล่าของศูนย์ SYNNEX นะครับ

PS.ลองถามในบอร์ดนี้ก่อนเพราัะ ที่ศูนย์มันจะเปิดอีกทีก็พรุ่งนี้

ผมว่า Ship BIOS เดี้ยงไปแล้วมั้งครับ
    เคลมเมนบอร์ด

Comment

เคลมโลด

Comment

Working...
      X