Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Emu PS2 เล่นบน PC (ขอได้)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Emu PS2 เล่นบน PC (ขอได้)

ใครใช้ Emu PS2 เล่นบน PC คือเรื่องของเรื่องใช้ไม่เป็นอะครับใครเคยใช้สอนหน่อยครับเค้าทามยังไง

ใครจะเอาโพสไว้นะครับ

ขอคุณมากครับ
    Attached Files

เคยลองแล้ว ภาพอย่างห่วยเล่นอย่างอืด

Comment

อืดจริงๆครับ.......ยกเว้นพวกเกมไฟต์ติ้ง2D...พวกนี้จะเล่นได้สปีดเร็วมากครับ.....ส่วนการใช้ ก้แค่เซตอัพโปรแกรมให้เรียบร้อย...ส่วนไฟลืไบออส ก้ให้แตกไฟลืออกมา แล้วนำไปใส่ในแฟ้มไบออสของโปรแกรมครับ...จากนั้น..ก้เข้าเล่นโปรแกรมได้เลย จะมีส่วนให้ปรับค่าคอนฟิกอีกที... ส่วนแผ่นเกมให้ทำเป้นอิมเมทไฟลื iso นะครับ......

Comment

ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะลองดูครับ

Comment

ตอนนี้มันรองรับได้ทุกเกมหรือยังครับ ของผมเคยโหลดมาเล่น มันยังเล่นได้ไม่หมดทุกเกมนะครับ เอาแผ่น WE10 โหลดได้ถึงตรงหน้าจอโหลด mem แล้วค้างเลย

Comment

ยังดีที่มี ps2 แล้วเรา

Comment

ยังไงก็ไม่มีทางเล่นได้อย่างเครื่อง ps2 หรอกคับ
              แค่ตัวประมวลผลของเจ่า ps2 มันก้อเป็นแบบ 128 บิตแล้วมั้ง(เคยได้ยินมาอยากนั้นนะ) คอมทั่วไปยัง 32กับ64

ถ้าจะเล่นได้ลื่นๆ คอมเครื่องนั้นๆต้องแรงงแบบ สุดๆๆๆๆๆเลยละ และ อีมู มันก้อยังไม่ีรองรับหมดด้วย

Comment

core2 แรม 2 GB ยังเอาไม่อยู่เลยท่าน ลองเล่นไฟนอล12 กระตุกโคตะระ

ปล.อย่าเล่นเลยโปรแกรมมันยังสถุน เอ้ย...! มันยังไม่เสถียร

Comment

เล่นได้บางเกมครับ(เกมเก่า) แต่เครื่องต้องแรง (core2)

ผมเคยเล่น FFXinter ภาพมีมั่วๆบ้าง

คงต้องรออีกซักพัก

Comment

ตอนนี้ตัวที่ดีสุดก็ยังเล่นได้แค่ราวๆไม่ถึง 10% ของเกมที่มีในตลาดของ PS2 เลยหน่ะครับ และใน 10% ที่เล่นได้มากกว่าครึ่งเล่นได้แค่เห็นภาพและเล่นแบบตะกุกตะกักเหลือแสน

Comment

ผมลอง bio hazard4 หนุกมัก เลย ไหลดี มีบางช่วงที่กระตุก แต่เดี๋ยวก่อน ภาคคอมลื่นก่าวุ้ย

ผมลอง naruto+dragonball+one peach โอ้ว ตีกันสนั่นจอ สนุกโคตร

ผมลอง guitar hero encore80 งืม ๆ เอาเป็นว่า เล่นใน ps2 อย่างเดิมดีกว่า เสียอารมณ์

Comment

Originally posted by กบในกะลา View Post
                        ผมลอง bio hazard4 หนุกมัก เลย ไหลดี มีบางช่วงที่กระตุก แต่เดี๋ยวก่อน ภาคคอมลื่นก่าวุ้ย

ผมลอง naruto+dragonball+one peach โอ้ว ตีกันสนั่นจอ สนุกโคตร

ผมลอง guitar hero encore80 งืม ๆ เอาเป็นว่า เล่นใน ps2 อย่างเดิมดีกว่า เสียอารมณ์

ผมก็ว่างั้นแหละครับซื้อมานมาเล่นเลยดีกว่า อิอิ

Comment

ถ้าเพิ่งมาเล่น ps2 ในตอนนี้ อาจรับไม่ได้กับกราฟฟิคสุดหยาบ...อิอิ......มันดุดีเมื่อ 5 ปีก่อนอ่ะ..แต่ตอนนี้มันล้าหลังสุดแระในบรรดาคอนโซลแบบดีวีดีรอม.........ถ้าเอามาเล่นวินนิ่งก้พอok นะ

Comment

มันมาก็ช้าไปซะแล้ว หากจะเอาตังไปอัพเพื่อเล่น ซื้อ PS2 มาเล่นซะดีกว่า

Comment

ถ้าอยากเล่นก็อยากเล่นแต่ก็ไม่ตั้งจะซื้อ ps2เลย

Comment

Working...
                              X