Announcement

Collapse
No announcement yet.

G3 กับการโม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• G3 กับการโม

คือผมเป็นคนที่เพิ่งเล้นพวกเครื่องเสีงครับผม

ตอนนี้ที่บ้านใช้ leona G3 อยู่ครับ

http://www.htg2.net/index.php?PHPSES...b8&topic=528.0

รู้สึกว่าเบสมันไม่โดนใจเลยครับ หมายถึงมันดึบๆๆๆๆ แต่ไม่ลอยไม่ได้ความลึกเท่าที่ควร และความร้อนสูงด้วยคับเวลาเปิดดังๆ

อยากรบกวนถามว่า ผมควรเริ่มโมตรงไหนดีครับ

1.เปลี่ยน C ในตัวซับเป็นเกรดที่สูงกว่า

2.เปลี่ยนตู้ใหม่

3.เปลี่ยนดอกใหม่ไปเลย

4...........

พี่มีข้อแนะนำบ้างไหมครับผม ผมเปิดดู เห็นC ตัวใหญ่ข้างใน 1200หรือ12000(ไม่แน่ใจครับ) Uf 68v มีอยู่สองตัวครับ ควรเปลี่ยนที่ตัวนี้เลยหรือไม่ครับ

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

เอิ๊กๆๆ อันนี้ไม่เกี่ยว เอิ๊กๆๆๆ

อันนี้ดอกมันครับ

ทั่งใหญ่และหนักมากๆ

เริ่มเลยเอิ๊กๆๆ

อารายหว่า เปิดมาก็งงเลยเอิ๊กๆๆ

แอบถ่ายมืดๆ

^^
    ตัวน้ำตาลก็คือเจ้าtaicon 100uf 63V

นี่หละเจ้าjackcon ไม่มีขั่วตัวปัญหา เอิ๊กกๆ ไม่กล้าเปลี่ยนมันไม่รู้ขั่ว
    มีสองชุด ชุดบนคือ 10 uf 50V ชุดล่างก็เป็น 22 50V

อื่อหือ งงหมด จะเปลี่ยนตรงไหนอ่า เอิ๊กๆๆๆ

แห๊ะนั่นมัน อารายน่ะตัวยาวๆ ดำ ๆ ในความคิดผมว่ามันคงเป็น Opa เอิ๊กๆๆๆ เบอร์ BA 4558n

เนื่องจากเว็ปที่อัปเมื่อกี้อัปไม่ได้ เลยเปลี้ยนเว็ปปุปก็เล็กเลยอิอิ (อันนี้ด่านหลังของวงจรครับ)

หือๆๆ หวงเบอรืด้วย มีการลบกันเกิดขึ้น ร้อนมากๆ เอิ๊กๆๆๆ

เริ่มแกะสายออก

แถม

อีกรูปเด้อ

แล้วก็ทำไรไม่ได้ นั่งดื่มโค๊ก เอิ๊กๆๆๆ

ถ่ายๆๆๆ

บอกไว้ทำไมเนี่ย

เจ้าไทคอนตวที่ลังเลว่าจะเปลี่ยน

ตัวปัญหาไม่กล้าเปลี่ยนเพราะตัวที่เอามาแทนดันมีขั่ว

เอ้ามันหายไปไหน ผมถอดไปเอง เอิ๊กๆๆๆ

เผื่อใครจะช่วยผมได้

ลบเบอร์แล้วมีใครหาเบอรืมันได้ไหมครับ

ตัวนี้ถ้าเปลยนจะมีผลอะไรเหรอ

เต็มๆ

อะไหล่เดิมๆ

100uf 63 v เท่ากัน คนละยี้ห้อ ฟ้า elna น้ำตาล TAICON

คู่ต่อมา ฟ้า 47uf 50V มีขั่ว elna ดำ jackcon 47uf 25v ไม่มีขั่ว

ฟ้า elna 10uf 100 v มีขั่ว ดำ jackcon 10 uf 50v ไม่มีขั่ว

100v 22uf elna ดำ jackcon 22 uf 50V ไม่มีขั่ว

เพิ่มเต็มขอรับ

เห้อๆๆ ใครพอรู้วิธีหาขั่วในวงจรบ้างครับผมจะได้ใส่ถูก
    Last edited by losopeem; 13 Jan 2009, 14:30:59.

ดันรอเลยคับ อิอิ

Comment

G9

Comment

Originally posted by reezabza View Post
        G9
        g9เสียงดีครับแต่ผมชอบแนวG3ไปเลย

Comment

เปลี่ยน c ภาคจ่ายไฟ ให้ มีค่ามากกว่า ตัวเก่า

Comment

Originally posted by tiksna View Post
            เปลี่ยน c ภาคจ่ายไฟ ให้ มีค่ามากกว่า ตัวเก่า
            มากกว่าเดิมนี่เท่าไรห่ครับ

Comment

ตัวเดิม น่าจะ 1200 ก็มาเป็น 3300 หรือ 4700

Comment

ตอนผมหา G9 ก็เคยฟัง G3 นะครับ
                รู้สึกว่าเสียงแน่นกว่า G9 พอควรเลย
                แต่ด้วยขนาด เลยต้องบายครับ T_T

Comment

Originally posted by losopeem View Post
                  คือผมเป็นคนที่เพิ่งเล้นพวกเครื่องเสีงครับผม

ตอนนี้ที่บ้านใช้ leona G3 อยู่ครับ

http://www.htg2.net/index.php?PHPSES...b8&topic=528.0

รู้สึกว่าเบสมันไม่โดนใจเลยครับ หมายถึงมันดึบๆๆๆๆ แต่ไม่ลอยไม่ได้ความลึกเท่าที่ควร และความร้อนสูงด้วยคับเวลาเปิดดังๆ

อยากรบกวนถามว่า ผมควรเริ่มโมตรงไหนดีครับ

1.เปลี่ยน C ในตัวซับเป็นเกรดที่สูงกว่า

2.เปลี่ยนตู้ใหม่

3.เปลี่ยนดอกใหม่ไปเลย

4...........

พี่มีข้อแนะนำบ้างไหมครับผม ผมเปิดดู เห็นC ตัวใหญ่ข้างใน 1200หรือ12000(ไม่แน่ใจครับ) Uf 68v มีอยู่สองตัวครับ ควรเปลี่ยนที่ตัวนี้เลยหรือไม่ครับ

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ
                  ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับ ว่าโมแล้วอาจจะไม่ได้อย่างที่คิดนะครับ เพราะ 8 นิ้วก็คือ 8นิ้ว จะให้ได้แบบ 10 หรือ 12 คงไม่ได้ เปลี่ยน อุปกรณ์ค่ามากขึ้นอาจจะได้ เบสเป็นลูก ๆ ขึ้น แต่ความลึกมันก็คงไม่ได้ สักเท่าไรถ้ามีเพื่อนเล่น sup 12 นิ้ว แนะนำให้ยืมของเพื่อนมาลองก่อนดีกว่าครับ ผมว่าได้บทสรุปแน่นอนกว่าที่จะไปเสียเงินซื้อ ของมาโม แต่ถ้าจะเอามาโมเพื่อให้ คู่หน้าชัดเจนขึ้นนี่ก็อีกเรื่องนะครับ

Comment

ดันให้ครับ ใช้ G3 อยู่เหมือนกัน

Comment

เอาดอกยิงลงพื้น ลึกแน่

Comment

ต้องเอาให้ฝาผนังสะเทือนอ่ะ ถึงจะสะใจ อิอิ

Comment

ไม่ตั้งถามที่ HTG2 ไปเลยล่ะครับ ที่นั่นเขาก็มีคนโม เล่นหนักกว่าฝั่งเว็บนี้เสียอีก

ถามไม่ค่อยถูกที่นะครับ

Comment

Originally posted by OBsessioN View Post
                            ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับ ว่าโมแล้วอาจจะไม่ได้อย่างที่คิดนะครับ เพราะ 8 นิ้วก็คือ 8นิ้ว จะให้ได้แบบ 10 หรือ 12 คงไม่ได้ เปลี่ยน อุปกรณ์ค่ามากขึ้นอาจจะได้ เบสเป็นลูก ๆ ขึ้น แต่ความลึกมันก็คงไม่ได้ สักเท่าไรถ้ามีเพื่อนเล่น sup 12 นิ้ว แนะนำให้ยืมของเพื่อนมาลองก่อนดีกว่าครับ ผมว่าได้บทสรุปแน่นอนกว่าที่จะไปเสียเงินซื้อ ของมาโม แต่ถ้าจะเอามาโมเพื่อให้ คู่หน้าชัดเจนขึ้นนี่ก็อีกเรื่องนะครับ
                            ครับผม ดอก5ผมก็มีครับ ที่บ้านมีซับหลายตัว ดอก5ยังลงลึกได้กว่าของผมอีกอ่ะครับ แต่เรื่องความดังกับการกระแทกสู้ 8นิ้วไม่ได้ เอิ๊กๆ

Originally posted by romeoh View Post
                            ดันให้ครับ ใช้ G3 อยู่เหมือนกัน
                            เสียงเป็นไงบ้างครับ แล้วร้อนหรือเปล่า ของถามหน่อยครับว่าเวลาเปิด power เฉยๆ ลองจับที่ซับดูให้หน่อยครับ ว่าดอก มีการสั่นนิดๆ ไหมครับ

Originally posted by RB26 View Post
                            เอาดอกยิงลงพื้น ลึกแน่
                            สงสัยไม่ได้ครับเดี๋ยวพื้นเผ็นรู เพราะไม่มีหน้ากากรองครับอิอิ แล้วถ้าลงพื้นนี้แน่นหรือลึกกว่าจริงเป่าครับ

Originally posted by cyberwizard View Post
                            ต้องเอาให้ฝาผนังสะเทือนอ่ะ ถึงจะสะใจ อิอิ
                            ตอนนี้เปิดชั่นบนนั่งขี้ข้างล่างยังกระจกสั่นเลยครับ แต่เบสมันตูมมันไม่ลอย ไม่ลึก

Originally posted by Night_Angel View Post
                            ไม่ตั้งถามที่ HTG2 ไปเลยล่ะครับ ที่นั่นเขาก็มีคนโม เล่นหนักกว่าฝั่งเว็บนี้เสียอีก

ถามไม่ค่อยถูกที่นะครับ

ที่ไหนเหรอครับ ผมไม่ทราบจริงๆ พอดีรู้จักocเล่นoz ชอบนิสัยคนที่oz เลยติดอยู่เว้ปนี้ครับ อิอิ

Comment

ดัน

Comment

Working...
                              X