Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Help] ผมมีปัญหาเครื่องรีสตาทครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] ผมมีปัญหาเครื่องรีสตาทครับ

เครื่องผมชอบมีปัญหารีสตาทเอง ตอนสแกนไวรัสน่ะครับ คือผมลองเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืน เครื่องก็ไม่มีปัญหานะครับ โหลดบิททิ้งไว้2วันก็ไม่มีปัญหาอุณหภูมิFullไม่เกิน60 ลองเอามือจับซิ้งค์ดูก็ไม่ได้ร้อนเลยแค่อุ่นๆ แต่พอผมกดสแกนไวรัสแล้วเข้าเน็ตไปด้วยหรือฟังเพลงไปด้วย เครื่องมักจะรีสตามเองน่ะครับ เป็นบางครั้งบางครั้งก็ไม่เป็น ผมใช้ KIS2009ก็เป็น เปลี่ยนมาใช้Windows Defenderก็ยังเป็นอยู่น่ะครับ ไม่ทราบว่าสาเหตุนี้เกิดจากอะไรได้บ้างครับ ใครมีประสบการณ์หรือมีวิธีแก้ไข ช่วยผมหน่อยนะครับ ผมใช้ windows xp sp3 originalใช้key productอัพเดทของไมโครซอฟได้น่ะครับ ไม่มีแต่งใดๆเลย เดิมๆหมดเ้ลยครับ ผมเพิ่งลงวินโด้ใหม่ด้วยครับformatใหม่หมดเลย ล้างทุกไดร์เลยครับก็ยังเป็นอยู่ หรือบางที่ทิ้งคอมฯไว้เฉยๆหน้าเดสท็อปมันก็ยังรี(แต่ข้อนี้เป็นไม่บ่อย นานๆครั้งจะเป้น) ผมคิดว่าปลั๊กไฟพ่วงจะมีส่วนไหมครับ ? ผมจะได้ลองเปลี่ยนดู..
    Last edited by deedocmtc; 26 Mar 2009, 22:20:57.

เป็นอย่างนี้มาได้ซัก1-2อาทิตย์แล้วครับ เมื่อก่อนไม่เคยเป็นเลย > <"

ผมลองถอดแรมมาใช้ยางลบถูๆแล้ว เปลี่ยนสล๊อตแรมที่ใส่แล้วก็ยังเป้นอยู่ ลองขยับสายไฟในเคสก็แล้วก็ยังเป็นอยู่ ผมไม่เข้าใจสาเหตุจริงๆเลยครับ

Comment

อาจจะมีสาเหตุมาจาก ไฟไม่พอ ก็เป็นได้

Comment

ผมใช้ cooler master real power pro 550wเต็มครับ ไฟพอแน่นอนครับ สายไฟผมก็ลองเช็คดูแล้วไม่มีขาดหรือช็อตแต่อย่างได้ ตอนผมโพสไว้แล้วผมไปเล่นเกมส์ก็ยังไม่มีปัญหาเครื่องรีสาทเลยนะครับมันจะเป็นก็ตอนที่สแกนไวรัสแล้วทำอย่างอื่นร่วมไปกับมันด้วยน่ะครับ มันน่าจะเป็นที่อะไรครับ ใครมีประสบการณ์บ้างไหมครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ
        Last edited by deedocmtc; 26 Mar 2009, 23:32:11.

Comment

ใครพอจะมีวิธีแก้ไขบ้างครับ หรือพอจะทราบสาเหตุหลักๆ ช่วยผมด้วยครับ T T

Comment

อึบๆ รอกูรูช่วยแก้ปัญหาให้ผมครับ

Comment

เอ่อ.. ตั้งแต่ตอนที่ผมโพสหัวข้อนี้จนถึงตอนนี้ ผมไม่ได้ปิดคอมฯเลยนะครับ เล่นเกมส์มาตลอดเลย.. ยังไม่มีการรีสตาทใดๆเกิดขึ้นเลยนะครับ ผมไม่ทราบว่าเป้นที่อะไร ถ้าocไม่เสถียรเครื่องก็ควรจะค้างหรือจอฟ้าไปเเล้ว ไฟไม่พอก็น่าจะดับไปนานแล้ว ไวรัสก้น่าจะรีสตาทไปแล้ว ร้อนก้น่าจะดับไปแล้วเหมือนกัน ผมไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรจริงๆแล้วครับ จนปัญญามากๆ

Comment

ดัน อึบๆ

Comment

ไวรัสรึป่าวครับ หรือป่าว

Comment

Working...
                  X