Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่อยาก SLI ขอคำแนะนำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่อยาก SLI ขอคำแนะนำ

ผมใช้ AthronX2 939
    การ์ดจอ ASUS 8800GTS/320 G80
    อยากจะ SLI แต่มีข้อสงสัยดังนี้

1. เมนบอร์ดรุ่นอะไรดี เพราะของเดิมไม่ SLI จะได้หามือสองได้ตรงรุ่น ไม่เน้นโอฯ แต่เน้นเสถียร
    2. การ์ดจอจำเป็นต้องยี่ห้อเีดียวกันไหม หรือแค่รุ่นเดียวกันก็พอ
    3. แล้วไอ้ตัวที่จะเอามา SLI พ่วงกันเขาเรียกว่าอะไร หาที่ไหน เพราะในกล่องการ์ดจอไม่เห็นมีอะไรมาให้เลย
    4. power เดิมได้ไหม
    5. แล้วเกมที่เล่นจะได้ประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นไหม หรือรองรับเฉพาะบางเกม หรือ ทุกเกมรองรับหมด
    6. แนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ

พอดีเห็นการ์ดรุ่นนี้ถูกลงเรื่อยๆ ก็เลยอยากซื้อหามา SLI ไว้เป็นความรู้อะครับ

ขอบคุณครับ
    ู่

ตอบได้บางข้อครับ ข้อ2.ต้องยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน
    3.เเถมมากับบอร์ดครับ
    4.8800GTSตัวเดียวก็เเย่เเล้วจะวูปรึป่าวก็ไม่รู้
    5.สิ่งที่เห็นผลชัดเจนที่สุดคือ เล่นที่ความละเอียดสูงๆได้ลื่นกว่า1ใบ กรณีความละเอียดตําๆ
    จะเห็นผลเเค่เล็กน้อย(ไม่ค่อยคุ้ม)

Comment

Originally posted by peerapong View Post
      ตอบได้บางข้อครับ ข้อ2.ต้องยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน
      3.เเถมมากับบอร์ดครับ
      4.8800GTSตัวเดียวก็เเย่เเล้วจะวูปรึป่าวก็ไม่รู้
      5.สิ่งที่เห็นผลชัดเจนที่สุดคือ เล่นที่ความละเอียดสูงๆได้ลื่นกว่า1ใบ กรณีความละเอียดตําๆ
      จะเห็นผลเเค่เล็กน้อย(ไม่ค่อยคุ้ม)

ข้อ 3 แถมมากับบอร์ดหรือครับ .... กำ ของผมทำไมไม่มีหงะ

หาได้ที่ไหนพอทราบไหมครับ

Comment

Working...
      X