Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามข้อแตกต่าง pentium m/core solo/core duoคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามข้อแตกต่าง pentium m/core solo/core duoคะ

อยากถามว่าถ้าเราใช้ notebook ในงานทั่วไป เล่นเน็ต เล่นเกมส์บ้างเราควรใช้ cpu อันไหนดีคะ
    แล้วแต่ละอันต่างกันอย่างไร อันไหนรองรับ vista บ้าง
    ถ้าเราจะเอา pentium m + การ์ดจอ/core solo + การ์ดจอ/core duoแต่การ์ดจอออนบอร์ด ใช้อันไหนดีคะ พอดีงบมีจำกัดอ่ะคะ ไม่เกิน 30000 บาท ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณมากๆคะ

จะให้ดีต้องcore duo + การ์ดจอแยกสิครับ ^ ^

ถ้าไม่เล่นเกม3D หนักๆ พวกออนบอร์ดชิปAti x200หรือx1150 ก็okนะครับ
    ถ้าเกมหนักๆภาพงามๆ ก็มองหาการ์ดจอแยกไว้จะดีกว่ามากครับ

vistaมันเปลืองเครื่องครับ specในงบ30,000คาดว่าลงไปไม่ก่อให้เกิดผลดีเท่าไหร่

ถ้างบเกิน30kได้แต่ไม่ถึง35k ก็ได้การ์ดจอแยกGeforce 7300go แล้วล่ะครับ ช่วงนี้ราคาลงเรื่อยๆครับอาจจะราวๆ 32,000ได้

Comment

Working...
    X