Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu Intel กับ AMD อันไหนเล่นเกมดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu Intel กับ AMD อันไหนเล่นเกมดีกว่ากัน

cpu Intel กับ AMD อันไหนเล่นเกมดีกว่ากัน ผมเลือกไม่ถูกครับว่าจะเอา E7300 2.66GHZ
    หรือจะเอา x2 5400+ ดี ราคามันต่างกันเป็นเท่าตัว เพื่อนๆ ช่วยผมเลือกหน่อยนะครับตัดสินใจไม่ถูก

ความแรงตามราคาครับผม

Comment

ไม่ได้ขึ้นอยู่กับค่ายครับ ขึ้นอยู่กับราคา ยิ่งแพง ยิ่งแรง ยิ่งดี ความกี่ Hz L2 L3 กี่เมก ไม่ต้องดู ดูที่ราคาอย่างเดียว
      แล้วก็เกม PC ส่วนใหญ่ขึ้นอยู่กับการ์ดจอซะมากกว่า เวลาดูการ์ดจอก็เหมือนกัน ยิ่งแพง ยิ่งแรง ยิ่งดี
      Last edited by TaO_OaT; 12 Mar 2009, 15:04:29.

Comment

ะผมก็ตอยไม่ถูกตามความชอบครับ
        แต่ถ้าถามร้านเกม
        ร้านเกมส่วนใหญ่ 90เปอเซน จะใช้ AMD

ซึ่งผมก็ใช้ AMD
        ในความคิดผมนะ
        เดิมๆ AMD ดีกว่า
        ราคา AMD คุ้มกว่า
        แต่ถ้า Over Clock อิลเทลดีกว่า แค่เมนบอร์ดอิลเทนก็มีให้เลือกจนแทบเลือกไม่ถูกแล้ว

Comment

Є7300 แรงกว่า x2 5400+ เป็นทุ่งเลยครับ

Comment

AMTEL ครับแรง

Comment

Intel เค้า O/C ไกลครับ 100% ทั้งนั้น

ส่วน AMD แรงมาตั้งแต่เกิดครับ ไม่ต้อง O/C มาก (มากไม่ได้เพราะมันสุดแล้ว)

Comment

อ่าวววววววววววว แต่ผมได้ยินว่า AMD เค้าราคาไม่แพงเพราะเน้นทางด้านเกมกราฟฟิกไม่ใช่เหรอครับ ส่วนของ Intel เค้าน่าจะเกี่ยวกับการทำงานมากกว่านะครับ ขนาดเกม Mercenaries 2 ในระดับ Recommend เหมือนกัน สเปคของ Intel ยังต้อง Core 2 Duo 2.66GHZ เลย แต่ของ AMD มันให้ใช้แค่ 4800+ เอง นั่นเป็นอย่างหนึ่งที่แสดงว่า AMD เล่นเกมดีกว่า Intel ครับ

Comment

Originally posted by Chaingeta View Post
                  อ่าวววววววววววว แต่ผมได้ยินว่า AMD เค้าราคาไม่แพงเพราะเน้นทางด้านเกมกราฟฟิกไม่ใช่เหรอครับ ส่วนของ Intel เค้าน่าจะเกี่ยวกับการทำงานมากกว่านะครับ ขนาดเกม Mercenaries 2 ในระดับ Recommend เหมือนกัน สเปคของ Intel ยังต้อง Core 2 Duo 2.66GHZ เลย แต่ของ AMD มันให้ใช้แค่ 4800+ เอง นั่นเป็นอย่างหนึ่งที่แสดงว่า AMD เล่นเกมดีกว่า Intel ครับ
                  อ่าว ท่านก็มีคำตอบอยู่ในใจอยู่แล้วนี่ จะตั้งกระทู้ล่อเป้าให้เกิดความขัดแย้งทำไมครับ

Comment

Originally posted by Chaingeta View Post
                    แต่ถ้าเอาตัวที่ราคาเท่ากันมาเทียบ ผมซื้อ AMD เป็นความชอบส่วนตัว

Comment

อิอิิิิอิอิ

Comment

เปล่าครับผมอยากรู้ว่าความคิดผมมันถูกต้องรึเปล่าเท่านั้นเองครับ

Comment

ตังถึงแค่ไหนก็แรงได้แค่ เท่านั้นล่ะครับ

Comment

intel ตัว e5200 ยังแรงกว่า 4800+เลยครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                              แต่ถ้าเอาตัวที่ราคาเท่ากันมาเทียบ ผมซื้อ AMD เป็นความชอบส่วนตัว
                              ความคิดเดียวกันครับ

Comment

Working...
                              X