Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวก AMD ของผม ช่วยตอบทีนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวก AMD ของผม ช่วยตอบทีนะคับ

ผม อยากทราบ
    1.การ์ดจอ ออนบอร์ด ของ ASRock ALiveNF6G-VSTA ถ้าเทียบกะ การ์ดจอตาม
    ปกติ ที่มีขายตามท้องตลาดคอมเนี้ย มันคือ ซีรี่ส์ อะไรคับ (เช่น 5200,6600, อะไรประมาณนี้)

2.ถ้าผมใส่ การ์ดจอ เพิ่ม จะทำให้ กินไฟ คำว่ากินไฟในที่นี้หมายถึง เปลืองไฟเวลาเล่นคอมใช่ไหมคับ
    แล้วระหว่าง เปิด โทรทัศท์ กับ เล่นคอมพิวเตอร์ อันไหน กินไฟกว่ากันคับ

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ที่เข้ามาตอบนะคับ

เข้ามาตอบ
    1.เป็นซีรีย์ 6 นั่นคือ GEFORCE6150 ซึ่งเทียบไม่ได้กับ Series6 ตัวอื่นๆเพราะมันอ่อนกว่าทุกตัวในซีรีย์ 6 แต่ก็ถือว่าแรงมากแล้วสำหรับ vga on board
    2.กินไฟเพิ่ม แต่ก็ไม่มากหรอกครับ แล้วแต่รุ่นด้วย อย่างการฺดรุ่นแพงๆตัวยาวๆ ที่ต้องต่อไฟจาก psu เพิ่มอ่ะ กินไฟโคตร แต่การ์ดทั่วๆไป ใส่การ์ดจอหรือออนบอร์ดก็แทบไม่ต่าง ส่วนการกินไฟเมื่อเทียบกับโทรทัศน์นั้นมันก็ขึ้นอยู่กับว่า คอมเสป็กแค่ไหน และโทรทัศน์กี่นิ้ว แบบ CRT หรือ LCD คิดมากปวดสมอง

Comment

ก็เล่นเกมส์ที่ไม่แรงมากก็สบายๆครับ
      แต่งคงยังไม่ถึง 6200 ครับ

Comment

ขอบคุณพี่ๆ มากเลยคับ สเปคตามลายเซ็นต์ กระผม สามารถเล่น
        American Conquest กับ Titan ได้ไหมคับ

Comment

กำเกมนี้ผมไม่เคยเล่นง่ะ - -
          ไม่รูเน้อ

Comment

-*-

Comment

น่าสนใจ

Comment

ไม่ได้ครับ ถึงได้ก็จะกระตุกมากๆครับ โดยเฉพาะ 61** ไม่ต้องสืบครับ

Comment

Working...
                X