Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง windows vista oem ultimate dell 32bit ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง windows vista oem ultimate dell 32bit ครับ

คือผมโหลด windows vista oem ultimate dell 32bit มาจาก siambit อ่ะครับ แล้วgadgetsมันมีน้อยมาก แล้วก้อไม่เห็นจะซัพพอร์ต Flip 3D Windows เลยอ่ะครับ ก้อเลยอยากจะถามว่า มัน จะดีรึเปล่าเพราะว่าผมเห็นคนอื่นเขาก้อใช้วิสต้าเหมือนกันแต่มันก้อมี gad gets เยอะ และใช้ flip 3D windows ได้ พอจะมีเวอร์ชั่นอื่นแนะนำบ้างมั้ยครับ(และหาได้จากไหน)หรือว่าตัวนี้มันก้อดีอยู่แล้ว หรือว่าจะหาโหลดเจ้า gad gets และ flip 3D windows มาเสริมได้จากที่ไหนบ้าง รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

Support Vista Flipนะครับ ผมใช้อยู่ ว่าแต่เครื่องที่ใช้มันรันVista Aeroไหวรึเปล่าครับ ถ้าการ์ดจอไม่รองรับมันก็รันไม่ได้ครับ

Gadgetนี่ต้องโหลดจากเนตเอาครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      Support Vista Flipนะครับ ผมใช้อยู่ ว่าแต่เครื่องที่ใช้มันรันVista Aeroไหวรึเปล่าครับ ถ้าการ์ดจอไม่รองรับมันก็รันไม่ได้ครับ

Gadgetนี่ต้องโหลดจากเนตเอาครับ
      ก้อน่าจะไหวนี่ครับ การ์ดจอ asustek geforce 8600GT อ่ะครับ แล้วตอนโหลดก่อนเข้าวินโดว์อ่ะครับ ปกติwin xp มันจะมีโลโก้กับตัวหนอนวิ่งใช่ป่ะครับ แต่ว่าอันนี้มันมีแต่ตัวหนอนไม่มีโลโก้ vista อ่ะครับ แล้วก่อนจะถึงหน้าที่มีตัวหนอนวิ่งนะครับ มันจะ มีตัวหนังสืออะไรไม่รู้โหลดก่อนอ่ะครับ ย๊าวยาว ปกติใช้ xp ก็ไม่เห็นจะเป็นอย่างนี้บ้างเลยนี่ครับ ^^ ส่วน gad gets นี้ผมจะหาโหลดได้จากที่ไหนบ้างหรอครับ

Comment

ลองเข้าไปหาที่เปิดในปรับค่าหน้าจอดูอ่ะนะครับ ส่วนเรื่องตัวหนอนวิ่งเนี่ย ไม่ผิดปกติครับมันเป็นอย่างนั่นBy Designน่อ
        Gadgetก็ไปที่นี่โลด http://vista.gallery.microsoft.com/v...x?a=&mkt=en-us

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          ลองเข้าไปหาที่เปิดในปรับค่าหน้าจอดูอ่ะนะครับ ส่วนเรื่องตัวหนอนวิ่งเนี่ย ไม่ผิดปกติครับมันเป็นอย่างนั่นBy Designน่อ
          Gadgetก็ไปที่นี่โลด http://vista.gallery.microsoft.com/v...x?a=&mkt=en-us
          ขอบคุณมากนะครับ...ถามอีกสักนิดนะครับ เจ้า directx 10 เนี่ย มันซัพพอร์ตแต่วินโดว์ vista หรอครับ

Comment

Originally posted by ssamlovely View Post
            ก้อน่าจะไหวนี่ครับ การ์ดจอ asustek geforce 8600GT อ่ะครับ แล้วตอนโหลดก่อนเข้าวินโดว์อ่ะครับ ปกติwin xp มันจะมีโลโก้กับตัวหนอนวิ่งใช่ป่ะครับ แต่ว่าอันนี้มันมีแต่ตัวหนอนไม่มีโลโก้ vista อ่ะครับ แล้วก่อนจะถึงหน้าที่มีตัวหนอนวิ่งนะครับ มันจะ มีตัวหนังสืออะไรไม่รู้โหลดก่อนอ่ะครับ ย๊าวยาว ปกติใช้ xp ก็ไม่เห็นจะเป็นอย่างนี้บ้างเลยนี่ครับ ^^ ส่วน gad gets นี้ผมจะหาโหลดได้จากที่ไหนบ้างหรอครับ

ปกติวินโดว์สวิสต้าไม่มีโลโก้ตอนโหลดอยู่แล้วครับ ไม่ผิดปกติถ้าจะมีแถบวิ่งเฉยๆ

ส่วน gadgets ต้องไปหาโหลดเพิ่มเอานะครับ ที่มันมากับวินโดว์สมีไม่กีอย่างหรอก

ตามลิ้งก์นี้ไปเลยครับ http://www.gadgetsforvista.net/

Comment

สอบถามต่อเลยละกันนะครับ คือว่าผมลง office2003 (ที่ตัวเดียวกับxpอ่ะครับ) แล้วมันลงไม่ได้อ่ะครับ เป็นเพราะว่ามันไม่ซัพพอร์ตกับวินโดว์รึเปล่าครับ ถ้าหากไม่ซัพพอร์ตจะมีoffice เวอร์ชั่นอะไรบ้างที่จะใช้ในวินโดว์นี้ได้อ่ะครับ ในกรณีที่ผม ลง nod32 แล้วมันขึ้นแบบนี้ผมควรจะแก้ยังไงบ้างหรอครับ
              Attached Files
              Last edited by ssamlovely; 2 Dec 2007, 02:14:35.

Comment

ใช้Vista ลองลง Office2007 ดูนะครับ ส่วนNODให้ไปหา ESET NOD32 เวอร์ชั่นล่าสุดมาติดตั้งนะครับ

http://www.monavista.com/webboard/showthread.php?t=4231

ส่วนที่ถามว่า DirectX10 รองรับเฉพาะVistaใช่หรือไม่ ก็ตอบว่าใช่นะครับ เป็นแผนการตลาดไมโครซอฟท์
                เช่นเดิม ทั้งๆที่น่าจะลงกับ Xp ได้แท้ๆ

Comment

ครับ ขอบคุณพี่ๆทั้งสองคน สำหรับความรู้ดีๆของวินโดว์วิสต้านะครับ

Comment

ยินดีเสมอครับ

Comment

ผมลง office2003 ใช้งานได้ปกติครับ

Comment

Working...
                      X