Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการอย่างนี้เป็นที่จอใช่มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการอย่างนี้เป็นที่จอใช่มั๊ยครับ

คือสีหน้าจอมันเปลี่ยนเป็นสีออกม่วงๆอ่ะครับ(ทั้งหน้าจอ)
    เป็นตั้งแต่ตอนเปิดเครื่องเลย
    ไม่แน่ใจว่าจะเห็นกันรึเปล่านะครับ
    เริ่มที่ภาพแรกก่อนเลย หน้าเดสทอป ปกติมันจะเป็นต้นไม้สีเขียวๆ แต่นี่กลายเป็นออกแดงๆม่วงๆ

ภาพนี้ตอนเข้าเว็บนี้

นี่อีกภาพนึง

คงไม่เกี่ยวกับไวรัสมั๊ง -*-
    ถ้าจอพังจะเอารุ่นไหนดีครับ
    กะว่าอยากได้ซัก19'' widescreen อ่ะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เท่าที่ดูนี่มองไม่เห็นอ่ะครับ เป็นที่แถบแม่เหล็กลำโพงเปล่าครับ

Comment

ไม่เห็นมันม่วงตรงไหนเลยครับ ลองถ่ายจากกล้องดู รู้สึกว่ามันจะปรับสีได้นะ

Comment

ลองขยับสายสัญญาณดูครับ ว่าหายไหม ถ้าขยับแล้วเป็นๆหายๆ ก้อเปลี่ยนสายครับ

Comment

ส่องแล้ว ไม่มีอะไรผิดปกติ เลย - -*

ลองขยับสายดูครับ ที่ การ์ดจอ และ ตรงหน้าจอ ผมเคยเป็น

Comment

เสียบสาย VGA 15in ใช่ปะครับ เกี่ยวกับสายไม่แน่นอ่ะครับ ลองขยับๆดู ถ้าไม่หายก็ซื้อสายใหม่

Comment

ถ้า กด ปุ่ม prt/scr ตรง คีย์บอร์ด มันจะไม่เห็นความผิดปกตินะครับ ต้องถ่ายรูปมาลง ครับ

Comment

สาย VGA ชัวป๊าดดดด

Comment

โทษทีครับ กด printscreen นึกว่าสีมันจะติดมาด้วย -*-
                  ผมใช้จอcrtอ่ะครับ
                  แล้วสายผมก็ลองขยับแล้วนะ ทั้งสายปลั๊กของจอ ทั้งสายที่เชื่อมระหว่างจอกับเคส แต่ก็ไม่มีไรเปลี่ยนแปลง -*-

Comment

พระเจ้ามันเป็นการแสดงผลผิดที่ monitor กด print มันจะติดมาได้ไงล่ะท่าน
                    กระผมก็นั่งส่องตั้งนาน (ม่วงตรงไหนวะ) -*-

Comment

Working...
                    X