Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเครมเมนบอร์ ASUS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเครมเมนบอร์ ASUS

เรื่องเครมเมนบอร์ ASUS ประกันยังเหลือครับ

เวลาไปเครม เขาเปลี่ยนใหม่ให้ หรือว่าเขาเอาไปซ่อมอาครับ

แล้วมันกี่วันได้ ใครเคยเครมบ้างตอบหน่อยครับ เมนบอร์ดรุ่น m2npv-mx

ปัญหา คือ มันเก็บค่า bios ไม่ได้ครับ ขึ้นว่า cmos checksum error คิดว่าไม่ได้เป็นที่ถ่าน เพราะ ใช้มาปีนิดๆเองงับ

ลืมบอก ประกัน Dcom ครับ
    Last edited by DIFFLOCK; 13 Dec 2008, 07:37:38.

ซ่อมครับ แล้วประกัน D-Com ซะด้วย ลองไปคุยกับเค้าดูครับ

Comment

แล้วถ้าซื้อเมนบอร์ดประกัน synnex เขาเครมดีกว่ามั้ยครับ หรือว่ารอซ่อมเหมือนกัน

ถามอีกข้อ ส่งเครมตอนนี้ ช่างมันจะดองถึงหลังปีใหม่หรือเปล่าครับ

Comment

ผมว่าอย่าอคติกับ D-com มากเกินไปเลยครับ ผมคิดว่ามันเป็นที่พนักงานบางคนมากกว่า
        ลองเอาไปที่ศูนย์ใหญ่ที่สรรพาวุธดูสิครับ ของผมไปเคลมเค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่มาให้นะครับพนักงานก็พูดดีครับ
        ลองไปดูวันทำการครับ จ-ศ 8.30-16.30 ของผมไปก็ 30 นาทีได้ของเลย

Comment

ผมก็ว่า DCOM ดีนะครับ ไครจะว่าไงก็ช่าง

ลองเอา MB บิ่นๆ ไปเครม DCOM กับ ที่อื่นดูซิครับ แล้วจะรู้ว่า DCOM นะโอกาศได้เคมสูงกว่าที่อื่นครับ

ที่ใฝหนมันก็ซ่อมเกือบทั้งนั้นแหละครับ ถ้าเกินระยะเวลาเปลี่ยนครับ ลองอ่าน เงื่อนไงการเครมของแต่ละบริษัทดูครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยววันจันทร์ลองโทรไปถามเขาดูก่อน

Comment

ถ้า synnex ได้ตัวใหม่เลย
              ดีใจหลาย

Comment

ระยะเวลาการเคลมถ้าตจว.แล้วของส่งไปเคลมที่กรุงเทพส่วนมากประกันทุกค่ายก็2อาทิตย์ครับ
                สำหรับ Dcom เคยเคลมครั้งนึงผมต้องรอ1เดือน เพราะของที่ส่งไปเคลมอาการหนักน่าดู

Originally posted by ohmmo144 View Post
                ถ้า synnex ได้ตัวใหม่เลย
                ดีใจหลาย
                ที่ไหนมันก็วนซ่อมทั้งนั้นละครับ แต่ไอ้ที่ไปเคลมแล้วได้ตัวใหม่มามันจะเป็นใหม่เราเก่าคนอื่นซึ่งเค้าซ่อมไว้ก่อนแล้วเพื่อเตรียมเปลี่ยนให้เรา
                ถ้าซ่อมไ่ม่ได้จริงๆหรือไม่มีของเก่าที่ซ่อมทิ้งไว้เพื่อจะเอามาเปลี่ยนให้เค้าถึงจะให้ตัวใหม่แกะกล่องมา

ดูของผม ส่งไปตั้งเเต่ปลายเดือนที่แล้วและจนป่านนี้ก็ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับมาให้ไปเอาของ

Comment

ผมลองโทรไปถามที่สรรพาวุธดูแล้วเขาบอกว่า มีของเข้ามาแล้ว เครมได้ของเลยครับ ^^ ก้อเลยมาอัพเดทให้เพื่อนๆรู้กัน ตอนแรกแอบคิดว่าคราวหน้าจะเปลี่ยนไปซินเน็กด้วย แต่ตอนนี้ไม่เปลี่ยนแล้ว ขอบคุณ คุณวิกรที่แนะนำครับ กะว่าจะแวะไปกินบุฟเฟ่ต์ที่ร้านมังกรหลวง แบบไม่เคยกินร้านหรูๆไง เขามีรายการโปรโมชั่นด้วย http://www.royal-dragon.com/thai/foodpromotion.htm

แต่ไม่ได้ไปแล้ว เมื่อวานลองไปซื้อถ่านมาเปลี่ยน ปรากฎว่า อาการที่มันจำไบออสไม่ได้ มันหายแล้ว ก็งงนิดหน่อยว่า เมนบอร์ดใช้มาประมาณ14เดือน ทำไมถ่านมันหมดได้ ก้อดีใจไม่ต้องเสียค่ารถแล้วครับ

ถ้ามันกลับมาเจ๊งแล้วได้ไปซ่อมจะมาอัพเดทเพิ่มเติมครับ

Comment

จากประสพการณ์ DCOM ไม่ค่อยให้อัปเกรดสินค้าเช่นพวก VGA เนี่ยไม่ยอมเลย เพราะที่ร้านใช้ ASUS 7300GS
                    มีทั้งหมด 4 ตัว เป็นของ DCOM 3 SYNNEX 1 ค่อยๆเสียเรียงตามกันมา เอาไปเคลมที่ DCOM ขอเปลี่ยนรุ่นทางบริษัทไม่ยอม แต่ของ SYNNEX ให้ 8400GS มาแทน

Comment

ผมเป็นคนซ่อมของที่ D-com กับ SYNNEX ส่วมาผมว่าทั้งสองก็เหมือนกันและครับ

Comment

Working...
                      X