Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย หน่อยคาบบบ เรื่อง CPU คาบบบ ขอบคุนคาบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย หน่อยคาบบบ เรื่อง CPU คาบบบ ขอบคุนคาบบ

คือผม อยากจะซื้อ CPU Core2Duo มาใส่อะ คาบบ

ผมไม่แน่ ใจ ว่าเมนบอดของเราใส่ได้ไหมเลยมาถามเพื่อนๆๆอะ

ช้วยผมทีนะคาบบบ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมมากอะ

เมนบอดผม

Model>>. Acer F672CR R01-A4L
    Chipsrt>> SiS 671/FX/DX/MX 00
    Southbridge >>> SIS 968
    Sensor >>> ITE 8718

BIOS >>.Brand Phoenix Technologies LTD
    Version >>>> R01-A4L

ตอนนี้ใช้ CPU Dual-Core อยุ่ อะคาบบบ

อยากทราบว่ามันจะใส่

CPU core2Duo ได้ไหมคับ รุ่นไหน

แล้วถ้าใส่ไม่ได้เนี่ย ใช้CPU ไรดีคาบ ที่ดีดี

ขอบพระคุนมากกคาบบ

ซักครู่ กำลังโทรเช็คที่อเมริกา ให้แป๊บ
    เอา cpu z หน้า เมนบอร์ดมาดูจะจะ หน่อย

Comment

ถ้าใส่ Intel Dual Core ได้ ก็ใส่ Core 2 Duo ได้

Comment

แล้วไอ cpu z มันโพสลงไงคับ

Comment

หน้าตาเมนบอร์ดเป็นแบบนี้รึปาว นะ ( แล้วตอนนี้ใช้ CPU รุ่นอะไรอยู่ )

http://www.asus.com/products.aspx?l1...82&modelmenu=2

Comment

ตอนนี้ใช้

Intel Pentium Dual Core E2140 1.60Hz

คาบบบ

Comment

Originally posted by vizard View Post
              ตอนนี้ใช้

Intel Pentium Dual Core E2140 1.60Hz

คาบบบ
              แล้วจะเปลี่ยนเป็นรุ่นอะไร นะ
              รู้สึกเมนบอร์ดตัวนี้จะไม่ Support 45nm. นะ
              ใส่ได้ พวก E4xxx / E6xxx ที่ไม่เกินบัส 1066 นะได้

Comment

เอาที่มัน มีสุดอะคาบบ

ขอให้มันเปน Core2Duo อะ คาบบ

แนะนำ หน่อย

Comment

คอมแบรนส่วนใหญ่อัพเกรด cpu นี่ยุ่งยากครับ โดยเฉพาะชิบ sis/via

Comment

Originally posted by vizard View Post
                    เอาที่มัน มีสุดอะคาบบ

ขอให้มันเปน Core2Duo อะ คาบบ

แนะนำ หน่อย
                    ใส่ได้ตามนี้
                    มือ1 คงหายากมากๆ ลองดูมือ2 ดู น่าจะได้ใช้เร็วกว่า

http://support.asus.com/cpusupport/c...el=P5S-MX%20SE

.

Comment

Core 2 Extreme X6800(2.93GHz,1066FSB,L2:4MB,revB2

Core 2 Duo E6700 (2.66GHz,1066FSB,L2:4MB,rev.B2)

อันไหนดีกว่ากันคับแต่ละอันราคาเท่าไร

คือว่า รบกวนอีกนิดคับ RaM อะคาบ ตอนผมไปซื้อเคสที่ร้านเค้าบอกเพิ่มได้สูงสุด2GB แต่ในเว็บมันบอกเพิ่มได้ถึง4Gbคาบ มันงั้นไง

แล้วกาดจอถ้าเปลี่ยนใหม่ใช้ของไรดีคาบบบ ตอนนี้ใช้ ATI Radeon HD 2400 PRO มัน 512 เปล่าคับ บอก ที

จะอัพ เครื่องมาเล่น GTA4 อะคาบบบบ

รบกวนทุกคนที่เข้ามานิดนึงนะคาบบบ

ขอบคุนคาบบบ

Comment

อัพCpuไม่น่าจะคุ้มลากเอาดีกาก ดูบอด์รแล้วผมแนะนำรอัพMBดีกากEP31จัดไป2160.- ลากE2140@2.4 ชิวๆๆ

Comment

Core 2 Extreme X6800(2.93GHz,1066FSB,L2:4MB,revB2

Core 2 Duo E6700 (2.66GHz,1066FSB,L2:4MB,rev.B2)

อันไหนดีกว่ากันคับแต่ละอันราคาเท่าไร

คือว่า รบกวนอีกนิดคับ RaM อะคาบ ตอนผมไปซื้อเคสที่ร้านเค้าบอกเพิ่มได้สูงสุด2GB แต่ในเว็บมันบอกเพิ่มได้ถึง4Gbคาบ มันงั้นไง

แล้วกาดจอถ้าเปลี่ยนใหม่ใช้ของไรดีคาบบบ ตอนนี้ใช้ ATI Radeon HD 2400 PRO มัน 512 เปล่าคับ บอก ที

จะอัพ เครื่องมาเล่น GTA4 อะคาบบบบ

รบกวนทุกคนที่เข้ามานิดนึงนะคาบบบ

ขอบคุนคาบบบ

Comment

Working...
                          X