Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอด่วนๆ ตอนนี้เลยครับ การเสียบการ์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอด่วนๆ ตอนนี้เลยครับ การเสียบการ์ด

ตอนนี้ผมได้ EVGA 9800GT มาแล้ว ที่ะถามคือ

1 ต้อง ถอนการติดตั้ง driver การ์ดจอตัวเก่าก่อนไหมครับ
    2 เสียบการ์ดจอตัวใหม่แล้ว ต้องปรับ Tagan BZ เป็น turbo ไหมครับ เพราะต้องต่อไฟ

ด่วนเลยครับ

นอนกันหมดแล้วเหรอครับ รออยู่

Comment

ตามนั้นเลยเข้าใจถูกแล้วแหละครับถอนไดรเวอร์ตัวเก่าให้หมดจดก่อนเสมอ

Comment

แล้วเรื่องต่อไฟเพิ่มอะครับ ผมต่อไฟเพิ่มแล้ว taganBZ มันต้อง เปิด turbo หรือเปล่า

Comment

ไม่เคยใช้ด้วยสิ tagan มันมีโหมด turbo ด้วยหรอ ดีจริงๆ

แต่psu ทั่วไปไม่มีให้ปรับนิครับ ลองต่อดูถ้าไฟพอก็คงไม่ต้องปรับหรอกครับ

แต่ผมว่าไม่ต้องปรับแนเลย ตัว bz ด้วยนิเหลือๆ
          Last edited by tineny; 20 Feb 2009, 22:08:22.

Comment

ปรับหรือเปล่าขอคน คอนเฟริม อีกที

แล้ว แผ่นที่ให้มากับ EVGA ผมต้องลงอะไรมั่งครับ

Comment

EVGA 9800GT driver ที่ให้มาต้องลงโปรแกรมอะไรบ้างครับ

และ TaganBZ ต้องปรับไฟเป้น turbo หรือเปล่า

Comment

ลงแค่ไดรเวอร์ครับส่วนไฟเสียบเลยไม่ต้องปรับอะไรทั้งนั้น

Comment

แล้ว turbo ที่อยู่หลัง PSU อะครับ ใช้ตอนไหน

Comment

Working...
                  X