Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU เกี่ยวมั้ยครับแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU เกี่ยวมั้ยครับแบบนี้

รีบออกตัวก่อน อิอิ ตอนนี้ใช้บอร์ด ECS A790GXM-A กับ AMD PhenomX4 9950 แต่ว่า PSU ของผมยังเป็นตัวเก่า Dtech 700Watt เอง (รอของอยู่) ก็หยิบมาประกอบเล่นๆ ใส่แรม 2G /1066
    S-ata 2 อุปกรณ์อื่นยังไม่ใส่นะเนี่ย เปิดเครื่องขึ้นมา พัดลมCPU หมุนอยู่ ไฟแรมติดอยู่ แต่ว่าก็อยู่แค่นั้นอ่ะครับ ไม่บูท ไม่อะไร ทั้งนั้น อยากถามว่า มันเป็นเพราะ PSU ใช่มั้ยครับ เพราะตัวอื่นพึ่งซื้อมา(ทำไมมันซวยจังอ่ะถ้าจะคิดว่ามันเจ๊งแล้วอ่ะ) อ่อ อีกอย่าง สายไฟเลี้ยงบอร์ด 24 พิน มีให้ แต่ 8 พินไม่มี(มีแต่4พิน) เลยเสียบสาย 4 พินอีก ก็อย่างที่บอกน่ะครับ เปิดเครื่องมา เอ๋อไปเลย

มันเกี่ยวมั้ยครับ ที่ไม่ใส่ 8 พิน ใส่แค่ 4 พิน งงเพราะเป็น X4 9950 มันจะเกี่ยวมั้ย ขนาดไม่ใส่การ์ดจอนะ ก็ยังเงียบสนิท

Comment

มี 4 ก็ใส่ 4 ครับไม่เป็นไร บอกสเปคเครื่องทั้งหมดด้วยครับ

Comment

แปบนะ

Comment

AMD PhenomX4 9950 (ตัวนี้ 140 หรือ 125 ไม่รู้ครับ รีบใส่เกินลืมดูครับ)
          ECS A790 GXM-A
          DDR2 2GB/1066 x 2
          HDD S-ATA 500 GB
          DVD 22X IDE
          PSU Dtech 700Watt (เป็นที่ตัวนี้ป่าวครับ มันไม่มี8พินนะ มี4พินตัวเดียวส่วน 24พินก็เสียบแล้ว)
          ผลคือ ไม่บูทครับ แต่พัดลมพัดเย็นดี (แต่ว่าไม่บูทไง) จอไม่มีอะไรขึ้น (มั่นใจเกินร้อยว่าต่อถูกนะ เหอๆ)
          Monitor 22" Samsung LCD

Comment

ไม่ทันได้ทำอะไรก็วืดซะแล้ว ยิ่งไม่ค่อยได้ออกไปไหนด้วยสิ หาเวลาไปร้านยากมาก ไม่ค่อยได้ออกไปซื้ออะไรเพิ่มเลย

Comment

เสียบไฟซีพียูแล้วใช่ป่ะครับ ถ้ามี 4 ก็เสียบ 4 เคลียร์ CMOS แล้วก็ลองถอดพัดลมออกให้หมด

Comment

เสียบแล้วครับ ที่เหลีอคือยังไม่ได้เคลียร์ CMOS ครับ จะไปลองดู นานหน่อยครับ เดี๋ยวผลเป็นไงจะมาโพสต์ให้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลองแล้วครับ หมดปัญญาแล้ว เช็คไม่ออกด้วยสิว่าตัวไหนเสียเปล่า แต่พรุ่งนี้ไปแลก PSU ตัวใหม่มาลองดูก่อนครับ
                  เหอๆ เด๋วมาลงดูอีกที

Comment

Working...
                  X