Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX260core216เล่นcrysis UltraHightได้เป่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX260core216เล่นcrysis UltraHightได้เป่าครับ

GTX260core216เล่นcrysis UltraHightได้เป่าครับ
    พอดีเปลี่ยนใจมาซื้อGTX260core216เลยอบากรู้ระดับประสิทธิภาพมันอะครับ

สบายๆ

Comment

cpu อะไรครับ

Comment

ผมว่ามีปัจจัยหลายอย่างนะ ถ้าถามแค่ว่า "เล่นได้มี๊ย" คำตอบคือ ได้ชัวร์ แต่ถ้าถามว่าปรับ Ultra High แล้วลื่น "ทุกฉาก" มั๊ย ก็ต้องถามว่าท่านปรับ Resolution ที่เท่าไหร่ครับ ถ้าปรับต่ำสุดก็ลื่นล้มเลย แต่ถ้าปรับสูงๆ พวก 1280x1024 ขึ้นไปนี่ผมว่าหนืด

ตอนนี้ยังไม่มี single card ตัวไหนเล่นเกมนี้โดยปรับ ultra high กับ resolution สูงสุดได้เลย

เพราะผมใช้ 9600GT เล่นที่ 1280x1024 all high ก็ได้เหมือนกัน แต่เหมือนเจ้าเข้าทั้งเกมเลย พอลดเหลือ 1024x768 ก็ดีขึ้นเลย
        Last edited by comer; 17 May 2009, 19:27:14.

Comment

ต้องดูที่ resolution ก่อนเลยครับ ว่าปรับสูงแค่ไหน เกมส์นี้ผมว่าแค่ High ก็สวยแล้วนะ

Comment

....

Comment

1680*1050 เล่นได้แต่หนืดสุดๆ...

Comment

GTX295 กระตุกให้มันรู้ไป

Comment

แล้วขอถามต่อหน่อยนะครับ
                  การที่จะเล่นUrltarhightได้ต้องไปใหลดmodมาเหรอครับ
                  ถ้าโหลดโหลดได้จากที่ไหนบ้างครับผม

Comment

Originally posted by tharnat View Post
                    แล้วขอถามต่อหน่อยนะครับ
                    การที่จะเล่นUrltarhightได้ต้องไปใหลดmodมาเหรอครับ
                    ถ้าโหลดโหลดได้จากที่ไหนบ้างครับผม
                    ใช่แล้ว จริงๆๆมันก็คือไอVeryhighโมแล้วนั่นล่ะ มันจะไปเพิ่มความดำของเงาตามจุดต่างๆให้ดำเข้มยิ่ง

ขึ้น บางจุดก็ไล่shaderใหม่ก็มี สเปคผมเล่นได้นะหน่วงหน่อยแค่ตอนที่ศัตรู3-4ตัวขึ้นไป

res1600*900 NoAA DX10 ภาพรวมก็ถือว่าลื่นตลอดเกมส์

Comment

ถ้า 1680 +AA ไม่น่าไหว

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                        ใช่แล้ว จริงๆๆมันก็คือไอVeryhighโมแล้วนั่นล่ะ มันจะไปเพิ่มความดำของเงาตามจุดต่างๆให้ดำเข้มยิ่ง

ขึ้น บางจุดก็ไล่shaderใหม่ก็มี สเปคผมเล่นได้นะหน่วงหน่อยแค่ตอนที่ศัตรู3-4ตัวขึ้นไป

res1600*900 NoAA DX10 ภาพรวมก็ถือว่าลื่นตลอดเกมส์
                        เสปคท่านเจ๋งอยู่ครับเหอะๆ
                        แล้วหาโหลดได้จากที่ไหนบ้างครับ

Comment

Working...
                        X