Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากUpgrade Notebook หรือเปลื่ยนทั้งBoardทำได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากUpgrade Notebook หรือเปลื่ยนทั้งBoardทำได้ไหม

ใช้ Notebook Asus Z99N CPU Ath TK55 การด์จอ เป็น NVIDIA GEFORCE 7000M
    UPgrade มาทุกอย่างจนสุดแล้ว ทั้ง RAM DVD Writer HD จริงๆ อยากเปลียน เฉพาะ ชิบการด์จอ
    จาก 7000M เป็น สัก 8xxx หรือ 9xxx มีทางทำได้ไหม ถ้าไม่ได้ พอจะหาเมนบอรด์ที่มีการด์จออย่างที่ว่า (Geforce 8xxx or 9xxx)ใส่ในCase Notebook Asus ตัวนี้ได้ไหมครับ จริงๆ ก็เห็น Case ก็ Commonกัน ตั้งหลายรุ่น ช่วยแนะนำด้วยครับ

ไม่ได้ครับ

เมนบอร์ดใส่ได้บอดี๊เดียวกันครับ ผมว่าเพราะ แต่ละรุ่น วางเรย์เอ้า ไม่เหมือ่นกัน

อีกอย่าง เมนบอร์ดที่ว่า ตัวละ 14000 คุณจะซ์้อหรือครับ อ้างอิงจากบอร์ดของ HP ที่มีการ์ด 8400GS ติดบอร์ด

Comment

เปลี่ยนบอร์ดเสร็จ

เปลี่ยนอะแด๊ปเตอร์

ไหนจะ Heatsink ที่เพิ่มขึ้นมาอีก

Comment

Working...
      X