Announcement

Collapse
No announcement yet.

com เปิดไม่ได้ครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• com เปิดไม่ได้ครับช่วยที

com เพื่อนผมเป็น celeron 2.6
    rem sd 128 x 2 pc 2
    hdd 40g คือว่าน่ะครับเวลาเปิดสวิทช์ power จะไม่มีอะไรเกิด ขึ้นเลยครับแต่ไปหลังเคสตรง
    หม้อแปลง มันออกน่ะครับแต่เปิดเท่าไรก็ไม่ออกครับ ถอดหม้อแปลงมาเช็คโดยการนำเอาสาย
    สีเขียว กับ ดำมาต่อเข้าด้วยกันแล้ว พัดลมหม้อแปลงก็ออกครับวัดไฟก็ มีไฟฟ้า 12 v แล้วก็ 3v
    กว่าๆ ลองถอด ram ออกมาที่ล่ะตัวก็ไม่หาย ถอดสายเข้า cd ก็ไม่หายครับ เช็คตรงสวิทช์ เปิด ปิด
    ก็ใช้งานได้ครับแล้วคุณว่าสาเหตุเกิดจากอะไรแล้วต้องแก้ปัญหายังไงหรือครับ ขอบคุณลวงหน้าน่ะครับ
    เอาที่ไม่ต้องไปพึ่งพาอาศัยเครื่องอื่น หรือพึ่งพาหน่อยก็ได้น่ะครับ ลืมบอกไปว่าเป็น com set ของcompaq รุ่น sr1110al ครับ

อีกอย่างครับ ตรง ram ได้ใช้ยางลบ ๆ แล้วครับใช้น้ำยาล้างหน้าคอนแทคล้างที่จุดเชื่อมต่อสายทุกจุดแล้วครับ ทั้ง cd แล้วก็ hdd ไฟเข้า เมนบอด ด้วยครับ

Comment

Working...
    X