Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง HDMI กับ DVI หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง HDMI กับ DVI หน่อยครับ

ถามหน่อยครับว่าระหว่าง HDMI กับ DVI ภาพแบบไหนจะออกมาคมชัดกว่ากันครับ

คุณภาพของภาพไม่แตกต่างกันครับ เพราะว่า สัญญาณ digital ของ HDMI กับ DVI นั้น เป็นสัญญาณแบบเดียวกันเลย

ต่างกันแค่ลักษณะของหัวต่อเท่านั้นเอง

ดังนั้น ภาพที่ได้ต้องคมชัดเท่ากันครับผม

Comment

Originally posted by bobo View Post
      คุณภาพของภาพไม่แตกต่างกันครับ เพราะว่า สัญญาณ digital ของ HDMI กับ DVI นั้น เป็นสัญญาณแบบเดียวกันเลย

ต่างกันแค่ลักษณะของหัวต่อเท่านั้นเอง

ดังนั้น ภาพที่ได้ต้องคมชัดเท่ากันครับผม
      ตามนี้เลยครับ

DVI มีแต่ภาพ
      HDMI มีทั้งภาพและเสียง

แต่ภาพด้วยความที่มันเป็น Digital แท้ๆที่ไม่มีการปรับปรุงใดๆ ก็ต้องเหมือนกันครับ

Comment

Working...
      X