Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกม Far Cry ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกม Far Cry ครับ

ผมเล่นไปจนถึงที่ไปวางระเบิดบนเรือ แล้วมันจะมี ฮ ออกมาแล้วไปไหนต่ออะครับ ฮ มันยิงไม่เห็นระเบิดเลยอะ

ยิงไปเรื่อยๆครับจนกว่ามันจะตกแล้วจะมีเรือมารับ

Comment

ยิงตรงตัวหัวหน้าที่นั่งอยู่ใน ฮ. โดยใช้ปืนกลหรือปืนยิงระเบิด ให้ว่ายน้ำไปที่ริมๆ ที่มีต้นมะพร้าวแล้วใช้ต้นมะพร้าวเป็นกำบังได้ พอมันหยุดยิงเราจะต้องระดมปืนเท่าที่มีโจมตีคืน แล้วคอยหลบฉากการยิงสวนมา

แนะนำปืนกลที่สามารถเปลี่ยนเป็นปืนยิงระเบิดได้จะเห็นผลเร็วกกว่า ยิงไปสักพักมันก็จะเปลี่ยนฉากมาเป็น มีเรือรบขนาดใหญ่มารับก็จะตัดเข้าด่านต่อไป

Comment

ยิง ฮ ไม่ชนะอะครับ ไม่พังซักกะที กว่าจะว่ายไปหาต้นไม้ก็โดนยิงตายก่อนแล้วอะ
        แนะนำปืนกลที่สามารถเปลี่ยนเป็นปืนยิงระเบิดได้จะเห็นผลเร็วกกว่า
        แล้วปืนที่ว่านี้ไม่เห็นมีเลยอะ

Comment

พอมันระเบิดเสร็จให้วิ่งไปที่ห้องด้านบน แล้วคอยยิงบ้างหลบบ้างจนน้ำจะท่วมแล้ววิ่งไปข้างบนยิงเรื่อยๆไม่นานหรอกคับเดี๋ยวก็ผ่าน

Comment

ปืนกลที่ยิงระเบิดได้จะต้องเก็บตามคลังอาวุธของศัตรูก่อนจะมาถึงเรืออ่ะ...โดยปืนกลจะสามารถเปลี่ยนเป็นปืนยิงระเบิดจะต้องกดปุ่ม x ที่คีย์บอร์ดเพื่อเปลี่ยนโหมดของปืน ซึ่งปืนกลที่ว่านี้จะมีอยู่ 2 ประเภทเลยในเกม โดยกดคีย์เดียวกัน แต่จะบรรจุลูกระเบิดได้แค่ 5-10 นัดเท่านั้นนะ...ย้ำว่าเล็งยิงตัวหัวหน้าที่นั่งใน ฮ ที่ยิงเราจึงจะเห็นผล...และคอยใช้ต้นมะพร้าวเป็นกำบังนะ..

ต้นมะพร้าวจะอยู่ที่ริมน้ำ โดยเมื่ออยู่บนเรือวางระเบิดแล้วหันหน้าไปทางท้ายเรือ แล้วหันหน้ามาทางขวามือจะพบฝั่งให้ว่ายน้ำมา จะพบต้นมะพร้าวที่ว่านี้ ซึ่งสามารถใช้เป็นกำบังได้เพราะมันจะไม่ถูกทำลายในเกม อาศัยจังหวะยิงโต้กลับ..อย่าดวลเพราะกระสุนของบอสตัวนี้เป็นปืนกลแท่นทำความเสียหายสูง...ให้คอยวิ่งหลบหมุนไปมาใช้ต้นมะพร้าวบังตลอด..ยิงปืนจรวดไป...หากหมดก็ซัดด้วยปืนกล...

ขอให้สนุกนะ
            Last edited by panda_exterme; 5 Nov 2007, 09:12:01.

Comment

Working...
            X