Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง อายุการใช้งาน CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง อายุการใช้งาน CPU

คือผมอยากถามว่าอายุมันจริงๆกี่ปีหรอครับ

แล้วถ้าผมOC ไปที่3.0 ไฟ1.45

ผมใช้ Phenom 9850

มันจะอยู่ได้นานป่ะครับ

7 ปีเป็นอย่างต่ำครับ ปกติ 10 ปี อยู่ได้ครับ ส่วนใหญ่จะไม่รู้ครับ ว่ากี่ปี เพราะขายทิ้งหรือเปลี่ยนใหม่กันก่อนครับ เพราะ 2 ปี มันก็กลายเป็นเต่าแล้วครับ

Comment

ผมว่าเมนบอร์ดจะไปซะก่อน ถ้าเก่ามากๆ เมนบอร์ดหาซื้อไม่ได้แล้วก็ต้องเปลี่ยน CPU ตาม

CPU ยังไม่ทันเสีย ก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดไปก่อน

-----กรณีที่ไม่ขายทิ้ง ไม่แลกไปซะก่อน ก็คงเป็นประมาณนี้แหล่ะครับ----------------

Comment

ใช้ไม่ถึงแน่ๆครับ อิอิ

Comment

คิดว่าท่านคงทิ้งมันก่อนที่มันจะทิ้งท่านนะขอรับ

Comment

ของพ่อผม คอม HITACHI FLORA ซีพียู Pentium 100MHz ยังไม่พังเลยครับ เป็น 10 ๆ ปีแล้ว

Comment

Working...
            X