Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ VGA ร้านเกมส์คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ VGA ร้านเกมส์คับ

คือ จะเปิดร้านเกมส์อะคับ ตั้งงบ กาดจอ 3000 ของGF ที่ดูไว้ มี

512/GF-9500 GT XFX อีกตัวคือ 384/GF-9600 GSO SONIC PALIT ค
    ดว่าตัวไหนดีกว่ากัน หรือมีตัวไหนที่แนะนำ ตามที่บอกมาคับ ที่เล็งไว้ คือ GF9600 GSO
    ขอบคุณมากคับ
    Last edited by FHMz; 27 Feb 2009, 15:06:20.

9600 GSO แรงกว่า แต่ 9500 GT XFX น่าจะทนกว่าถ้าเปิดนานๆ

Comment

ขอบคุณคับ ถามอีกนิดแล้วกัน แล้วถ้าเป็นตัว GF 9600 ตัวไหนพอไหวมั่ง คือ อยากได้กาดจอ ที่ ไม่ต่ำ แล้วก็ไม่สูงถึงขนาด เปิด ได้ aa เพราะว่า เน้น เกมสื online แน่นอน ทุกวันนี้ ลองไปเทส ตัว GF 8600 gt ก็ถือว่า โอเค แค่อยากได้กาดจอที่ปรับกราฟฟิกได้สวยไม่ต้องต่ำหรือสูงเกิน อะจ้า เล็งๆหลายตัว แต่อยากขอผู้รู้แนะนำ นิดนึง เป็นแนวทางในการเลือก อะคับ ขอบคุณมาอีกทุกเสียงที่แนะนำจ้า

Comment

GF 8600 gt แรงพอๆกับ 9500gt ครับ

ส่วน 9600gt ลองดูยี่ห้ออื่นครับ พวกนี้ต้องต่อไฟเพิ่มนะครับ ต้องใช้ psu ดีๆด้วย

ถ้าคิดว่า 8600 gt โอเค ก็จัด 9500gt ไปครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ พอจะเห็นทางสว่าง แค่อยากได้กาดจอที่ เล่นเกมส์ไหลลื่น กราฟฟิกสวยใช้ได้ ไม่ต่ำ แล้วก็ไม่สูงที่สุด คือ ส่วนนึงเกมส์ออนไลน์ น่าจะอยู่ที่เนต มากกว่า กระตุกหรือไม่ แลคหรือป่าวอยู่ที่เนตแน่นอน แรงไม่แรง ส่วนกาดจอ นี้ ผมแค่อยากได้ สเปกตามเกมส์ออนไลน์ มากกว่า ออฟไลน์ ขอบคุณมากคับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

ร้านผมใช้ 3850 ลองดูครับไม่ผิดหวังสีสวยด้วย ลองดูเป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ

ปล.ขอโทษด้วยนะครับที่ตอบไม่ตรงคำถาม จขกท แต่ผมใช้อยู่แล้วโอเคเลยนำมาบอกต่อนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ แต่ที่ผมเลือก GF เพราะว่า ไดว์เวอร์ มันไม่ค่อยมีปัญหา อะคับ จิงๆก็ชอบของค่ายแดงนะ มันสวยดี แต่เท่าที่ดูมา ปัญหาไดวืเวอร์มันเยอะอะคับ มันเหมาะ กะ คอมบ้านมากกว่า ถ้าเล่นที่บ้านผมก็ใช้ ของ ATI นี้หล่ะ แรง สวย อิอิ แต่ก็ขอบคุณกับคำแนะนำมา จะรับไว้คิดดูนะจ้า

Comment

4670 ครับจัดไปแรงที่สุดในโลก แบบไม่ต้องต่อไฟเลี้ยง อีกอย่างไม่ต้องห่วงเรื่อง PSU
                แถมประหยัดไฟอีก

Comment

ร้านที่ทำให้ 22 เครื่อง ใช้ Forsa 8600GT 512/128 ทุกเครื่องครับ ใช้มาเกือบปีแล้ว online ได้ทุกเกม์
                  ส่วนตัวเองใช้ Forsa 9500GT 1G/128 ครับ การ์ดสำรอง ใช้ 8400Gs 256/64 TD 512 ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ คำตอบตามที่พบเห็นเองนะครับ ท่านอื่นอาจเจอปัญหาก็ได้

Comment

8800 ไปเลยครับ

Comment

ขอคำแนะนำ อีกนิด ตอนนี้ ดูไปดูมา ชักเปลี่ยนใจ แว๊ปไปเห็น

ECS N9600GT 512MB DDR3 PCIE 2.0 ตัวนี้ อยู่ที่ 3540 เพิ่มอีกนิดหน่อย ได้ของแรง กว่า ตัวนี้มีใครใช่อยู่มั่ง คับ ดีไม่ดียังไง แนะนำกันหน่อย

Comment

ECS GF 9600 GT ตัวนี้ น่าสนมาก อยากทราบราคา ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ คับ ขอคำแนะนำ

Comment

ECS VGA N9600GT-512MX 512MB DDR3 PCI-E 3,360.00 ครับ

Comment

ขอถามต่อ แล้วพวก
                            x1600 ddr3 256m 128bit
                            x1550 ddr2 256m 128 bit
                            x1650 pro ddr2 512 m 128 bit
                            8500 gt ddr2 512m 128bit
                            สำหรับเกมส์ออนไลน์ มันพอไปได้สัก 1 ปีไหมคับ

Comment

ECS VGA N9600GT-512MX 512MB DDR3 PCI-E 3,360.00

ตัวนี้น่าสนมาก มีใครเคยใช้ บ้างๆไหมว่ามันทน แล้วก็ความร้อน มากหรือป่าว ตอนแรกไปเล็งอีกตัว
                              เป็น 512/GF-9600 GT GALAXY ตัวนี้ 3190 แต่ว่า bit แค่ 128 ตอนนี้เลงปนลงไม่ตกว่าจะเอาตัวไหนดี
                              พูดถึง GT 9500 เล่นออนไลน์มันก็OK ไม่ถึงกะสูงสุด แต่ก็ไม่ขี้เหล่ ถ้าเทียบกันแล้ว มันไม่ต่างกันมาก ก็คงเลือกเอาตัวที่ถูก ไว้ก่อน ประหยัดไปเยอะ กาดจด ตัวเดียว ปลงไม่ตก - - ขอคำแนนำยาวๆ จ้า

Comment

Working...
                              X