Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งค่าให้ภาพออกจอทีวีทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งค่าให้ภาพออกจอทีวีทำไงคับ

คือว่าใช้Galaxy9600GSOอยู่คับ ทำให้ภาพออกทีวีได้แลว แต่ว่ามันออกเป็นข่าวดำที่ทีวีอะคับตั้งค่าตรงให้ออกทีวีให้เป็นสีอะคับ

1 สายสัญญานมาไม่ครบ
    2 ระบบรับภาพของทีวีจะมี 2 แบบ คือ NTSC กับ PAL ให้ท่านตั้งเป็น auto ครับ

Comment

ต่อRGB หรือ อะไรครับ

Comment

ได้แร้วคับเอาสายที่แถมมากะSPARK7600เสียบเอาคับ ขอบคุณมากคับ แต่อยากรู้อีกว่าไอ้ตัวที่แถมมากะการ์ดจออะคับมันแยกออกเป็น3ช่องรูเสียบมี สีเขียว น้ำเงิน และแดง มันใช้ยังไงหรอคับ และทีวีปมยี่ห้อLG Flatron 21"ซื้อมาได้ปีกว่าเองคับ มันมีรูเสียบสีแดง(AUDIO) ขาว(L/MONO) และเหลือง(VIDEO)มันเขียนมาอย่างนี้นะคับอะ มันต่อกันยังไงอะคับ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
          ได้แร้วคับเอาสายที่แถมมากะSPARK7600เสียบเอาคับ ขอบคุณมากคับ แต่อยากรู้อีกว่าไอ้ตัวที่แถมมากะการ์ดจออะคับมันแยกออกเป็น3ช่องรูเสียบมี สีเขียว น้ำเงิน และแดง มันใช้ยังไงหรอคับ และทีวีปมยี่ห้อLG Flatron 21"ซื้อมาได้ปีกว่าเองคับ มันมีรูเสียบสีแดง(AUDIO) ขาว(L/MONO) และเหลือง(VIDEO)มันเขียนมาอย่างนี้นะคับอะ มันต่อกันยังไงอะคับ
          เอาไว้ต่อออกทีวีเหมือนกันครับ ใช้สายจากเครื่องdvdต่อเอา

Comment

Originally posted by dordeg View Post
            สายที่แถมมา ต่อไปเข้า component ที่tv ครับ

Comment

Working...
            X