Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมไม่มีความรู้เรื่อง OC ช่วยบอกทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมไม่มีความรู้เรื่อง OC ช่วยบอกทีคับ

ขอโทษด้วยนะครับถ้าผิดห้อง

คือแบบว่า เห็นพี่ๆเขียนๆกันว่า อี8400 โอเวอร์คล็อกจะดี

แล้วถ้าผมถามว่า โอเวอร์คล็อกเนี้ย นานๆ มีผลมะครับ คือแบบว่าโอซีแล้วใช้ไปนานๆได้ปะครับ
    แบบว่า โอ สัก 4.0 แล้วใช้ยาวเลยได้ปะ

ถามแบบไม่มีความรู้นะครับ เห็นบอกว่า อี8400 ถ้าซื้อมา โอซี จะคุ้มก่า

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

ถ้าระบบระลายความร้อนดี ลมเย็นๆ น้ำแรงๆ ใช้ได้ครับ

Comment

แต่ผมว่าขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยนะครับ

Comment

แล้วถ้า จะโอเวอร์สัก 4กิ๊ก

ควรมีอะไรมาแต่งระบายความร้อยหรือน้ำ ไรประมาณเนี้ยง่ะครับ

ขอโทษทีครับผมไม่ค่อยมีความรู้จริงๆ

Comment

ถ้าใช้งานปกติผมว่า 3.0 ก็เหลือเฟือแล้ว สำหรับเล่นเล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง ครับ ถ้าใช้งานทั่วๆไปนะ ส่วนมาก OC ไปเทสคะแนนกันครับ

Comment

Working...
          X