Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการวิ่งของ INTEL น่ะครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการวิ่งของ INTEL น่ะครับ??

คือ ผมประกอบคอมให้น้อง ใช้ E2180 2.0 ครับ
    ดูใน UPUZ ถ้าอยู่เฉยๆวิ่ง 1.2 ครับ พอโหลดงานมันถึงจะวิ่งไป 1.8-2.0 อ่ะครับ

อยากรู้ว่าปกติ intel มันวิ่งกันอย่างนี้หร๋อครับพวก Exxxx , Core 2

ปกติครับ ไม่อยากให้เป็นก็ไปปิด C1E กับ EIST ใน Bios ครับ

Comment

อีกคำถามครับลืมถาม ...
      พวก 45nm นี่ใช้กับ MB เก่าได้ไหมครับ เห็นรุ่นใหม่ๆมันออกมาแปะหน้ากล่องว่า Sub 45nm

MB ที่ผมใช้อยู่มันก็ FSB 1066 แต่ซื้อมานานแล้วว่าจะอัพหน่อยใช้ Celeron 440 อยู่
      อยากได้ E7200 มาใช้จะดีไหม

Comment

Originally posted by n2step View Post
        อีกคำถามครับลืมถาม ...
        พวก 45nm นี่ใช้กับ MB เก่าได้ไหมครับ เห็นรุ่นใหม่ๆมันออกมาแปะหน้ากล่องว่า Sub 45nm

MB ที่ผมใช้อยู่มันก็ FSB 1066 แต่ซื้อมานานแล้วว่าจะอัพหน่อยใช้ Celeron 440 อยู่
        อยากได้ E7200 มาใช้จะดีไหม

คงต้องบอกเป็นรุ่นๆ ไปครับ

ว่าแต่ท่านใช้เมนบอร์ดรุ่นไหนอยู่ ดูแล้วน่าจะ Socket775

ถึงแม้ E7200 จะเป็น Socket 775 แล้วท่านก็มีบอร์ด Socket775 บางรุ่นก็ใส่ด้วยกันไม่ได้นะครับ

ปล.ต้องดูที่ชิปเป็นสำคัญ

Comment

เฮ้อ...

Comment

Working...
          X