Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครรู้ช่วยผมทีคับ เกี่ยวกับ ลงโปรแกรม ทั่วไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครรู้ช่วยผมทีคับ เกี่ยวกับ ลงโปรแกรม ทั่วไป

เรืองก็คือ ผมฟอร์แมทเครื่องลง วินโดว์ XP พอลงเสร็จก็ลงโปรแกรมทั่วๆไป เช่น ACDSee, Adobe Acrobat Reader, CyberLink.PowerDVD แล้วก็ WinAmp แต่เจ้ากรรมดันลงไม่ได้ มันฟ้อง Error อะไรสักอย่าง (อยู่ในรูป) ผมก็เลยฟอร์แมทอีกรอบ เปลี่ยน เวอร์ชั่น ของ วินโดว์ เปลี่ยนจนหมด ร้าน แล้ว ก็ยังไม่ได้ คับ โอย...ปวดหัวจังวุ้ย เป็นไปได้ไหมว่าจะเป็นที่ เมนบอร์ด (เมนบอร์ด Gigabyte: 8VM533M-RZ) Supplyก็เปลี่ยนแล้ว RAMเปลี่ยนแล้ว
    CD-ROM ก็เปลี่ยนแล้ว เหลือ Harddisk ที่ยังไม่ได้ลอง เปลี่ยนคับ
    Attached Files

ลอง copy ไฟล์ setup ลงเครื่องก่อนหรือยังครับ

Comment

เหมือไฟล์ติดตั้งมีปัญหา แต่เป็นทุกโปรแกรมเลยแฮะ
      หรือว่าอยู๋ในแผ่น ลองเช็คแผ่นดูครับ ^ ^

Comment

คงไม่ใช่เพระวินโดว์ หรอกคับ

น่าจะเป็นไฟล์ติดตั้งมีปัญหา ไม่ก็ไม่สมบูรณ์ อ่ะคับ

Comment

ลอง copy ไฟล์ setup ลงเครื่องแล้วคับ ก็เหมือนเดิม แผ่น ก็ลองไปใช้เครื่องอื่นก็ปกติ

Comment

โปรแกรมที่ติดตั้งไม่ได้นี้ อยู่ในแผ่นเดียวกันใช่ไหม ถ้าแผ่นเดียวกันก็ลอง coppy ลงเครื่องก่อนแล้วค่อยติดตั้ง

Comment

คิดว่าไฟล์ติดตั้งมีปัญหารึป่าวคับ ลองเปลี่ยนแผ่นดู

Comment

Working...
              X