Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้เป็นที่อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้เป็นที่อะไรครับ

ช่อง USB ด้านหลัง ของ mainboard ECS 775 รุ่นนึง

เสัียบ USB Tumdrive ไม่เห็น แต่เสียบอุปกรร์อย่างอื่นเห็น เช่น dvd ext printer

เอา Tumdrive ไปเสียบเครื่องอื่นใช้ได้ แบบนี้เป็นที่อะไรครับ
    Last edited by kgb99; 21 Feb 2009, 15:21:46.

แฟลชใบออสแล้วก็ไม่หายครับ

Comment

เป็นทุกช่อง(ด้านหลัง)เลยป่าวท่านสายลับ

Comment

Originally posted by pann View Post
        เป็นทุกช่อง(ด้านหลัง)เลยป่าวท่านสายลับ
        ใช่ครับผม ทุกช่องเลย

ผมเอาสาย usb ที่เสียบหน้าเคสมาต่อ บนเมนบอด มันเจอนะครับ แต่ขึ้น low speed ใช้งานไม่ได้ครับ

ส่วนข้างหลังไม่มีปติกิริยาอะไรเลยตรับ

Comment

ไม้ตายไปเลยท่าน

ลองลงไดเวอร์ USB ที่มาแผ่นไดเวอร์บอร์ดมันดู

สงสัยไดเวอร์ USB ของตัววินโดวส์กะบอร์ดจะไม่ชอบขี้หน้ากันรึเปล่า อิอิ

ไหนๆ ก็ ไหนๆ ลุยไปเลยท่าน อิอิ

Comment

Originally posted by pann View Post
            ไม้ตายไปเลยท่าน

ลองลงไดเวอร์ USB ที่มาแผ่นไดเวอร์บอร์ดมันดู

สงสัยไดเวอร์ USB ของตัววินโดวส์กะบอร์ดจะไม่ชอบขี้หน้ากันรึเปล่า อิอิ

ไหนๆ ก็ ไหนๆ ลุยไปเลยท่าน อิอิ
            ลงแล้วอะครับผม ก็ไม่ได้เหมือนกัน แปลกจริงๆ ขอบคุณที่แนะนำครับ

ตอนนี้กำลังเปลี่ยน แผ่นวินอยูครับ

Comment

แล้วบอร์ดตัวนี้มันมี จั้มเปอร์ PS2_USB แบบในรูปรึเปล่าท่าน

ลองเช็คดู เคยเจอมือดีไปสับจั้มเปอร์ กลายเป็นว่า พอร์ต USB ด้านหลังเดี้ยงหมดเลย

Comment

แล้วบอร์ดตัวนี้มันมี จั้มเปอร์ PS2_USB แบบในรูปรึเปล่าท่าน

ลองเช็คดู เคยเจอมือดีไปสับจั้มเปอร์ กลายเป็นว่า พอร์ต USB ด้านหลังเดี้ยงหมดเลย

เดี๋ยวลองเช็ดูครับ เดี๋ยวมารายงานครับ ขอบคุณครับ

Comment

ไม่มีเลยครับ บอดร์ดรุ่นนี้ครับ

ECS p4m800-m7 v3.1

Comment

เอิ๊กๆ...สงสัยท่านเจอ "งานเข้าที่เร้าใจ" ซะแล้วว ซาร่าจะไม่ปลื้มจอร์ด ก็งานนี้ล่ะ

มั่นใจว่าตัวฮาร์ดแวร์ไม่เสีย เพราะเสียบสลับหลายเครื่อง เอาอุปกรณ์ USB ต่างชนิดมาเสียบก็ได้อยู่

อีแบบนี้ ผู้ต้องหาต้องอยู่ในแวดวงซอฟแวร์

วินโดวส์ท่าน!!! วินโดวส์ ลองดูมะ เอาหน่อยน่า ไม่ถึงชั่วโมง เปลี่ยนแผ่นๆ ลองๆ อิอิ

มันจะกลายเป็นรื้อบ้านจับหนู ขี้ช้างจับตั๊กแตน มั้ยเนี้ย!!??

Comment

ช้าก่อนกุมาร!!!

แล้ว Disk Management มันเห็นรึเปล่า?

Comment

เอิ๊กๆ...สงสัยท่านเจอ "งานเข้าที่เร้าใจ" ซะแล้วว ซาร่าจะไม่ปลื้มจอร์ด ก็งานนี้ล่ะ

มั่นใจว่าตัวฮาร์ดแวร์ไม่เสีย เพราะเสียบสลับหลายเครื่อง เอาอุปกรณ์ USB ต่างชนิดมาเสียบก็ได้อยู่

อีแบบนี้ ผู้ต้องหาต้องอยู่ในแวดวงซอฟแวร์

วินโดวส์ท่าน!!! วินโดวส์ ลองดูมะ เอาหน่อยน่า ไม่ถึงชั่วโมง เปลี่ยนแผ่นๆ ลองๆ อิอิ

มันจะกลายเป็นรื้อบ้านจับหนู ขี้ช้างจับตั๊กแตน มั้ยเนี้ย!!??
                        ช้าก่อนกุมาร!!!

แล้ว Disk Management มันเห็นรึเปล่า?
                        ไม่เห็นครับ

ตอนี้ลงวินใหม่ แล้วถอนไดรเวอร์ usb ออกก่อน แล้วลงของ ecs ตัวใหม่ไป

ตอนนี้ usb หน้าเคส เห็นบ้าง ไม่เห็นบ้าง

แต่ ข้างหลังยังเงียบเหมือนเดิมครับ

ว่าจะไปส่งเคลมแล้วครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

บอร์ดไปแล้วละ

Comment

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่หมดปัญญาแล้วครับ อีกอย่างบอร์ดหลายปีแล้วด้วยหละตรับ

Comment

Working...
                            X