Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำจากผู้ใช้งาน Canon mp145 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำจากผู้ใช้งาน Canon mp145 หน่อยครับ

"คือผมเป็นบุคคลหนึ่งที่เพิ่งจะเริ่มต้นเรียนรู้การใช้งาน Printer (ปกติPrint ที่ร้านงับ) แล้ววันหนึ่งผมก็ได้ถอย Canon mp-145 ติด tank มาด้วยราคา 2400 บาท ครับ และได้เริ่มทำการรื้อ Software ของ cannon ขึ้นมาดู ผมเลยสงสัยว่า ทำไมต้องมี "โหมดเงียบ" เหรอครับ เลยเกิดข้อสงสัยอีกข้อ ว่า นอกจากเสียงมันจะลดลง+พิมพ์ช้า แล้วมันจะมีผลเสีย ยังไงกับเครื่องปริ้นไหมครับ เปิดโหมดไว้ หรือ ปิดดี เพื่อเป็นการถนอมเครื่องพิมพ์(เผื่อเครื่องไม่ชอบการถนุถนอมแบบว่า เครื่องซาดิส เจอแบบเงียบะเสียเลยเงี้ย เห่อๆ ขำขำนะครับ) "

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

พอจะแนะนำวิธีการใช้งานบ้างไหมครับ คือผมไปซื้อที่ร้านแล้วถามเค้า เค้าก็บอกไปอ่านคู่มือ+ ดูในเน็ตเอา ไม่บอกไรซักอย่างเยย

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

"เหนื่อยกะความสงสัยของตัวเองจริงๆ"

มะมีใครมาบอกเลย แฮะ เห่อๆ ดูถ้าคำถามจะยากไป

Comment

เอ ไม่ชัวร์นะครับไม่ได้ใช้ซักพักแล้ว
      เท่าที่จำได้โหมดเงียบช่วยได้อย่างนึงคือเสียงตอนดึงกระดาษอะครับ
      ถ้าไม่เปิดไว้มันจะดึงรุนแรงมากเลย แต่ถ้าเปิดไว้ก็ินิ่มๆ

ส่วนความเร็วในการพิพม์แทบไม่แตกต่างอะไรกัน
      ผลกับเครื่องก็ไม่มีอะไรครับ

Comment

Originally posted by ball0910400 View Post
        เอ ไม่ชัวร์นะครับไม่ได้ใช้ซักพักแล้ว
        เท่าที่จำได้โหมดเงียบช่วยได้อย่างนึงคือเสียงตอนดึงกระดาษอะครับ
        ถ้าไม่เปิดไว้มันจะดึงรุนแรงมากเลย แต่ถ้าเปิดไว้ก็ินิ่มๆ

ส่วนความเร็วในการพิพม์แทบไม่แตกต่างอะไรกัน
        ผลกับเครื่องก็ไม่มีอะไรครับ
        เ่หอๆ ขอบคุณมากมายครับ ^^\/ นึกว่าจะทำให้เครื่องมันเสียเร็วซะอีก เอิ๊กๆ

Hard ware นี่ยังอ่อนหัดจิงๆเลยเรา ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X