Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องDVD Writer กับแผ่น dvd หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องDVD Writer กับแผ่น dvd หน่อยครับ

คือตอนนี้ผมใช้ ของ dvd writer ของ asus ที่เป็น sata อ่ะครับ ปกติไม่ค่อยได้ไร้ท์อะไรเท่าไหร่

ตอนนี้น่าจะ7-8เดือน ได้เระ ก่อนนี้ก็ไร้ท์ได้ปกตินะครับ(นานๆที) แต่ตอนนี้ คือ ไร้เสียทุกแผ่นอ่ะครับ แผ่นยี่ห้อ ohayo นี่ล่อไป7แผ่นติดเระ ผมไม่แน่ใจว่าแผ่นไม่ดีหรือไร้เตอร์มันเน่า ก่อนนี้ใช้ยี่ห้อ princo มั่ง จะเอาไปเคลม หรือลองแผ่นยี่ห้ออื่น ดีครับ

เซ็งๆ ตัว writer มันอายุการใช้งานมันสั้นขนาดนั้นเลยเหรอครับ -*-

เอาไปเคลมเลยครับ ปัญหานี้เห็นหลายท่านเจอเหมือนกัน

Comment

ขอบคุณครับ

ถอดออกมาจะไปเคลมเระครับ สติ๊กเกอร์ร้าน(auto net ที่เซียร์)ติดข้างๆ ตอนดึงออกมาโดนขูด พับผ่า ไปขูดช่วงเดือนที่ติ๊ก พอดี

แล้วเจ้ากรรม สติ๊กเกอร์ของ dcom ดันแปะเดือน3ซะอีก ทั้งๆที่ซื้อเดือน5 ลำบากต้องหาใบเสร็จอีก

หน้าร้อนนี้อะไรๆก็ไม่ดี เซ็ง

Comment

กระทู้ตกไวมาก

Comment

เป็นเหมือนผมเลยครับไรท์ไปเสียหมดพอมาเช็ค hdd มันดันเป็น pio mode ซะงั้นมัันเลยส่งข้อมูลไม่ทันก็เลยค้าง

คุณลองใช้ hd tune ดูค่าเอาครับ

Comment

ดูตรงไหนอ่ะครับ ตอนนี้ผมลง hd tune แล้วครับ

Comment

เอาไปเคลมเระครับ เปลี่ยน ยี่ห้อแผ่นเระก็ไม่ได้ ไม่ใช่ pio mode เช็คดูแล้ว

Comment

Working...
              X