Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการเข้าสายสัญญาณ RCA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการเข้าสายสัญญาณ RCA

คือผมกำลังจะ MOD ลำโพง SAAG 820W คือว่าผมมี RCA ตัวเมียอยู่ตามรูป

คือว่าส่งว่าจะต่อไงกับลำโพงครับ ผมไม่รู้ว่าขั่วไหนเป็นบวกเป็นลบตรงหัว RCA ตัวเมียครับ ครับ ช่วยบอกทีครับ

ผมใช้สายแลนนำมาถักเป็นสายสัญาณแทนครับ เลยไม่รู้ว่าจะต่อเข้ากับ RCA ตัวเมีย และ ต่อเข้ากับ

ลำโพงยังไง

ดูจากรูป
    ที่ ตัวRCA ตรงกลาง ที่ก้นด้านล่าง ต่อขั้วบวก ของลำโพง สายสีแดง
    ที่ ตัวRCA ตรงด้านข้าง ด้านขวา ต่อขั้วลบ ของลำโพง สายสีขาว

รอท่านอื่น confirm อีกที ทางที่ดี เอามิเตอร์วัด จะชัวร์ที่สุดครับ

Comment

ขอบคุณครับ เดี่ยวลองดู

Comment

Working...
      X