Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหา graphics card (PCI Ex)ได้ที่ไหนอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหา graphics card (PCI Ex)ได้ที่ไหนอ่ะครับ

จะหา graphics card (PCI Ex)ได้ที่ไหนอ่ะครับ ใครรู้ช้วยบอกที
    มีรุ้นอารายบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร หรือใครมีอยากขายติดต่อได้นะครับ
    แอ้ม 0860165884

จะเอาไปใส่ macpro เหรอครับ

ต้องลองไปถามที่ istudio ครับว่าเค้ารับสั่งแยกตัวรึเปล่า รุ่นที่สั่งได้มันก็ต้องดูว่า macpro ที่มีอยู่มันรุ่นไหน เพราะการ์ดใหม่ๆอย่าง 8800GT เงี้ย มันใส่ได้กับ macpro รุ่นปัจจุบัน (45nm) อย่างเดียว ใส่กับรุ่นเก่ากว่าจะมีปัญหาครับ

Comment

แปบว่า ผมทำเครื่อง pc ให้เป็น leopard
      แล้วเอา 7300 GT ของ MAC Pro ไปลองดู
      ผลคือใช้งานได้ไม่ต่างจากเครื่อง MAC เลย(ก็ยังลองไม่หมดทุกอย่างหรอกแต่มันทำให้ผมดูหนังได้ แค่นี้ก็พอแล้ว)
      เลยอยากจะหาที่เป็นมือสอง ราคาถูกๆหน่อยนะ ถ้ามีช้วยแนะนำด้วยนะครับ (ก็แค่อย่ากลองครับถ้ามีตังคงจะใช้ MAC จริงๆ)

Comment

Originally posted by authid View Post
        แปบว่า ผมทำเครื่อง pc ให้เป็น leopard
        แล้วเอา 7300 GT ของ MAC Pro ไปลองดู
        ผลคือใช้งานได้ไม่ต่างจากเครื่อง MAC เลย(ก็ยังลองไม่หมดทุกอย่างหรอกแต่มันทำให้ผมดูหนังได้ แค่นี้ก็พอแล้ว)
        เลยอยากจะหาที่เป็นมือสอง ราคาถูกๆหน่อยนะ ถ้ามีช้วยแนะนำด้วยนะครับ (ก็แค่อย่ากลองครับถ้ามีตังคงจะใช้ MAC จริงๆ)

มือ 2 หายากหน่อยครับ ถ้ามีก็มีเป็นรุ่นเก่าๆทั้งนั้นเลย

Comment

พอจะรู้ไหมครับว่าใครมีบ้าง มีรุ้นอะไรบ้าง
          หรือถ้ารู้จักใครที่มีก็ช้วยแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

เมื่อวานลองไปเอา 7300GS ไปใส่ แปลกใจมากครับ
            7300GS ASUS ใช้ได้อ่ะ งง ! แสดงว่าผมไม่จำเป็นจะต้องหา
            ที่เป็น จะต้องเป็นของ MAC แล้ว

Comment

ใช้ครับยี้ห้อไหนก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้อเอามาจากศูนย์แม็ค เพียงแต่ว่า หารุ่นที่เขาใช้ จะดีกว่าเรื่องไดร์เวอร์ครับ ไม่งั้นต้องไปแก้ไขค่าเองลำบากครับ

Comment

Working...
              X