Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard P5LD2 SE สามารถใส่ Harddisk แบบ ATA ธรรมดาได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard P5LD2 SE สามารถใส่ Harddisk แบบ ATA ธรรมดาได้ไหมครับ

Mainboard P5LD2 SE สามารถใส่ Harddisk แบบ ATA ธรรมดาได้ไหมครับ

พอดี SATA มันเจ๊งแล้วยังไม่มีตังซื้อ งิงิ เลยจะเอา ATA มาใส่ก่อนได้ป่ะครับผม

ได้ครับผม ก็เสียบช่องเดียวกับ CD-ROM แหละครับ ใช้ไปพลางๆ

Comment

แล้วบอร์ดตัวนี้จับมาคล๊อก E6300 เข็นไปซัก 3.0Ghz ไหวรึเปล่าครับ?

Comment

3.0G ไม่ไหวแน่ๆ ครับ แต่ HDD ก็น่าจะเปลี่ยนไปเล่น SATA ดีกว่านะครับ

Comment

945 ใช้กะ c2d เค้าว่าไม่ค่อยเวิกน่ะ ไม่เอา p5bอ่ะครับ

Comment

แล้วถ้าเป็น DS3 จะเข็นไปซัก 3.0ghz ได้ง่ายๆเลยรึเปล่าครับ

ปล. ตอนนี้บอร์ด DS3 มันราคาเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

Originally posted by vinz View Post
              แล้วถ้าเป็น DS3 จะเข็นไปซัก 3.0ghz ได้ง่ายๆเลยรึเปล่าครับ

ปล. ตอนนี้บอร์ด DS3 มันราคาเท่าไหร่เหรอครับ
              ถามแรมท่านดูครับว่า มันเอาด้วยเปล่าครับ

Comment

ถ้าหากเป็นแรมบ้านชิปธรรมดาทั่วๆไปละครับ

Comment

น่าจะยากครับ ขนาด G.Skill บางคู่ยังยากถ้าจะดันให้เกิน 3.0 GHz
                  ของผมดันขึ้นไปชนที่ 3.325 GHz 475x7 ได้ครับ แต่มันร้อนเกินไป

Comment

คำถามสุดท้ายครับ ตอนนี้แรม kingston ชิปเทพอย่าง micron D9GCT ยังมีขายอยู่อีกรึเปล่าครับ

ปล. ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ และ จขกท ที่ยืมพื้นที่กระทู้ด้วยครับ

Comment

D9GCT อันนี้ตอบยากครับ เพราะไม่รู้ว่าร้านไหนจะมีของหลงเป่า

แต่ผมว่ายากอ่ะ ไม่น่าจะมี

แรมบัส800แท้ๆตอนนี้ก็ไม่ค่อยแพงมากเท่าไรแล้วครับ
                      Last edited by mooh; 11 Dec 2006, 17:30:34. Reason: เสริม

Comment

แล้ว Mainboard P5LD2 SE/C
                        พอจะลากไปไหวสักเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                        X