Announcement

Collapse
No announcement yet.

flash bios GA p35ds3l แล้วบูทไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• flash bios GA p35ds3l แล้วบูทไม่ขึ้น

flash bios GA p35ds3l แล้วบูทไม่ขึ้นทั้งที่ตอนทำก็ complete ทุกอย่าง bios P35DS3L.F8f เจ้าตัวปัญหา ต้องแก้ไขอย่างไง ทางร้านให้เคลมไหม หรือซ่อมที่ร้านไหนไดับ้างขอคำแนะนำด้วยครับ ที่เซียร์รังสิตมีร้านทำได้ไหม ขอบคุณครับ

Originally posted by blueline View Post
    flash bios GA p35ds3l แล้วบูทไม่ขึ้นทั้งที่ตอนทำก็ complete ทุกอย่าง bios P35DS3L.F8f เจ้าตัวปัญหา ต้องแก้ไขอย่างไง ทางร้านให้เคลมไหม หรือซ่อมที่ร้านไหนไดับ้างขอคำแนะนำด้วยครับ ที่เซียร์รังสิตมีร้านทำได้ไหม ขอบคุณครับ
    Recovering ดูที่คู่มือ

Comment

^
      ^
      ตามนั้น
      ปกติถ้าbiosมีปัญหา มันจะRecoveringให้เองเลยนะ
      ตอนที่Flashเจ้าP35-DS3Pแล้วใช้ไปสักพักมันมีปัญหาแบบนี้แหละ แต่มันก็Recoveringให้เอง เปิดทิ้งไว้สักพักมันจะทำให้เอง
      ป่านนี้จขกท.คงแก้ได้แล้วมั่ง

Comment

เคยซนเหมือนกันครับ แฟลชเสร็จแล้ว ขึ้นเป็นจอดำๆ แล้วมีข้อความประมาณนี้ Please Wait Detech Hardware แล้วก็รอเป็นชาติ รอจนหลับ ตื่นมาจอก็ยังดำอยู่เหมือนเดิม ก็เลยโดนซะ 500 ที่พันธ์ทิพย์
        สบายใจ หายซนเลยครับ

Comment

Working...
        X