Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการซื้อการ์ดจอที่ใช้ในงานออกแบบสถาปัต ช่วยที???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการซื้อการ์ดจอที่ใช้ในงานออกแบบสถาปัต ช่วยที???

พอดีจะซื้อคอมให้น้องอ่ะครับ
    ไว้ใช้เรียนสถาปัต การ์ดจอที่ใช้มันต่างจากการ์ดจอที่เล่นเกมส์ปกติมั๊ยครับ
    อย่างพวก 4850,4870 มันใช้ได้มั๊ยครับ

ใช้ได้นะครับ แต่ว่าเวลา render จะสู้การ์ดจอที่ใช้กับงานออกแบบโดยเฉพาะไม่ได้เท่านั้นเอง มันมีวิธีโมอยู่ครับ ในบอร์ดเนี่ยแหละลองอ่านดู ที่สำคัญการ์ดสำหรับงานออกแบบ1ตัวซื้อการ์ดจอระดับ Hi-end ได้สองตัว

Comment

แล้วการ์ดจอ Hi-end ที่ว่าจะซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ
      แล้วที่สู้ไม่ได้นี่เยอะมั๊ยครับ ถ้าเทียบกับ4870
      แนะนำทีครับ

Comment

เอา 3870 มา mod ให้เป็น Fire GL ได้ครับ

พวก ของเทียม คือเอาพวกการ์ด เล่นเกมส์ธรรมดาๆ มา แปลง ให้เป็น FireGL Quardro ได้

พวกของ แท้ คือ FireGL Quardro แท้ แพง มากๆ ถึงมากที่สุด
        พวกนี้ เอามาเล่นเกมส์เห้ยคับ เพราะ คนละแบบกัน

Comment

พอจะมีวิธีการแปลงมั๊ยครับ

Comment

Search สิครับ Search
            กระทู้ข้างบนหัวคุณก็มีเนี่ย ทำ Quardro

ผมล่ะงง เพิ่งจะเรียน หรือจบแล้ว แค่การ์ดจอยังไม่รู้อีกว่าต้องใช้แบบไหน

Comment

Originally posted by bluehoney7 View Post
              พอดีจะซื้อคอมให้น้องอ่ะครับ
              ไว้ใช้เรียนสถาปัต
              การ์ดจอที่ใช้มันต่างจากการ์ดจอที่เล่นเกมส์ปกติมั๊ยครับ
              อย่างพวก 4850,4870 มันใช้ได้มั๊ยครับ
              จขกท.คง ไม่รู้จริงๆมั้งครับ อ่านดีๆก่อน สิ

Comment

ซื้อให้น้องครับ ไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ

******รอX2มันลง จะเอาPX7600GTไปเก็บ...มันแก่และ2ปีนิดๆ -.-

Comment

Working...
                X