Announcement

Collapse
No announcement yet.

window xp 64 bitคืออะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• window xp 64 bitคืออะไรคับ

แล้วเครื่องผมใช้
    amd athlon 3600 x2
    ผมต้องลง 64 bit ป่าวคับ

ได้ (คำเดียวสั้น ๆ)

Comment

วินโดว์ที่ทำงานกะ cpu 64bit คับ
      แล้วเครื่องผมใช้
      amd athlon 3600 x2
      ผมต้องลง 64 bit ป่าวคับ
      อยู่ที่ว่าคุณจะใช้โปรแกรม32หรือ64bitคับ

Comment

การจะใช้ OS ที่เป็น 64Bit

Software ที่ใช้งานร่วมกันก็ต้องเป็น 64Bit ด้วยนะครับ

แม้ตัว OS และ CPU จะ Emulate 32Bit ได้ก็ตาม

แต่ก็จะทำงานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพที่ควรจะเป็น

Comment

ถ้าอย่างนั่น ถึงเราจะใช้athlon64 แต่ใช้windowXPธรรมดาก็พอ

ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

Comment

ลงแล้วจะทึ่งมากๆครับ เพราะ เกมส์ บางเกมส์จะเล่นไม่ได้ ถ้าโชคดี ไดร์เวอร์จะหาไม่ครบครับ

Comment

Working...
            X