Announcement

Collapse
No announcement yet.

iso เนี่ย Burn แล้วเอามาwrite ต่อได้มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iso เนี่ย Burn แล้วเอามาwrite ต่อได้มั้ยคับ

ไม่แน่ใจคับ ว่าพอ Burn ไฟล์ iso แล้วเราเอาแผ่นนั้นมาwrite ต่อได้มั้ยคับ
    หรือว่าไม่สามารถ write ต่อได้แล้ว??

แล้วแต่ต้นฉบับที่เอามาburnลงISOครับ ว่ามันเปิดsessionไว้หรือเปล่า

Comment

อ่า...คับ แล้วถ้าอยากจะสร้างไฟล์ iso เอง ให้มันเปิด session เนี่ย ตองทำยังงัยบ้างคับ
      คือว่าจะเอา [VCD 4 แผ่น+Xvid 1 เรื่อง] ลง DVD 1 แผ่น โดยใช้ Ulead อ่ะคับ
      เลยกะว่าจะเอา 4 แผ่นลงไปก่อน แล้วค่อยมาลง Xvid ทีหลัง ...
      พอดีทำไปแบบ 5 อัน แล้วมัน fail อ่ะคับ
      ...หรือว่ามีวิธีอื่นช่วยชี้แนะทีนะคับ

Comment

หลักการเบิร์น เหมือนกันทุกตัวครับ
        เบิร์นครั้งแรกเลือกเป็น เริ่ม/start/begin-multisession
        ครั้งที่สองเลือกเป็น ทำต่อ/ต่อ/continue-multisession
        แต่ในการทำ session แต่ละครั้งมันจะกินเนื้อที่บางส่วน ไว้จดจำตำแหน่งข้อมูลนะครับ

Comment

Working...
        X