Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมกำลังจะฝากชีวิตใหม่ไว้กับ AMD ครับ -_-"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมกำลังจะฝากชีวิตใหม่ไว้กับ AMD ครับ -_-"

คือเรื่องของเรื่องเลยนะครับ
    ผมเริ่มจะไม่ประทับใจกับ intel สักเท่าไร e2160 e2180 e2200 คือมันยังไงดีหล่ะ....
    อธิบายไม่ถูก คือมันชอบเอ๋ออ่ะครับ not respond โปรแกรมต่างๆบ่อยมากกกกกกกกกก ขอบอก
    แต่ยอมรับว่า ไวจี๊ดๆเลย ถ้ารันโปรแกรมเล็กๆหรือแค่เกมออนไลน์
    แต่ถ้าเอามาเล่นโปรแกรมใหญ่ๆอย่างพวก Ulead นี่ บางทีดีไม่ดี พอเปิดโปรแกรมอื่นๆอย่าง ie หรือ msn แล้วกลับมาเล่น Ulead มันดันทะลึ่ง not respond เอาง่ายๆซะอย่างงั้นครับ-*-(เปิดหลายโปรแกรมไม่ค่อยดีเท่าไร)

ทีนี้ผมมาเมียงมอง อีหนอม8450 เออ...สเปคแมร่งเข้าท่าดีหว่ะ ส่วนตัวผมไม่เน้นเล่นเกมเท่าไรครับ แต่ชอบมาก เรื่องการรังสรรค์วิดิโอ (แต่จะรอเล่นเกม RE5 นี่แหล่ะ เห็นว่าจะลง PC)
    ทีนี้ เมื่อกระผมใช้ e2200 ตัดต่อวิดิโอแล้วมันไม่ได้เร็วเลย แถมห่วยแตกด้วย ชอบค้างอ่ะ-*-เซ็งจิต

ก็อยากจะมาเล่น อีหนอม8450อ่ะครับ ผมว่ามันเข้าท่าดีนะ ดูรีวิวในยูทู้ปก็โอเคเลยหล่ะ พอไปวัดไปวาได้สบายๆ

ทีนี้เพื่อนๆมีความเห็นว่าไงดีครับกับ อีหนอม8450

ปล. ผมไม่เล่น x2 ทุกรุ่นนะครับ เพราะเข็ดและขยาดกับ QC X2 มาแล้ว ซื้อมา 3-4 ตัว แมร่งต้องเคลมวันนั้นเลยทุกตัว -*- ก็เลยอยากลองอีหนอมดู 55555+

เพราะเห็นเขาว่า อีหนอมนั้น เปิดโปรแกรมอะไรก็มาเลย แทบไม่ต้องรอหน่วงเวลา จริงป่าวครับ

ปล.2 ผมไม่ค่อยแคร์คะแนนเทสอะไรบ้าบอนั่นหรอกนะครับ แต่ถ้าสาวกAMDทั้งหลายยืนยันว่า AMD เปิดปุ๊บ ติดปั๊บ ไม่ต้องเสียวกับการ not respond ของโปรแกรมให้ระทึกใจ อาจจะรันงานช้าหน่อยแต่ก็ชัวร์ ถ้ายืนยันกันตามนี้ได้นี่ มกราเดือนหน้าจะไปถอยอีหนอม8450 มาไว้ในอ้อมอกอ้อมสุนิสายาใจคนจนแน่นอนครับ อิอิ
    Last edited by Panda_Master; 4 Dec 2008, 01:21:18.

แปลว่าเครื่อง ไม่เสถียรอ่ะ

ไม่ดูความร้อน - ไม่ก็แรม - psu - ตัว window โปรแกรม เป็นได้หมดแหละ

อย่าว่าแต่ x2 หรือ e2160-2200

สมัยก่อน ยังไม่มี cpu พวกนี้

เค้าใช้ P4 P3 duron ยังใช้ Ulead กันเลย ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

ต่างกันที่ ช้า - เร็ว เท่านั้นเอง

ย้ายค่าย แก้ปลายเหตุนะเราว่า ลองแก้ดู เผื่อจะได้ไม่เสียเงิน

ไม่ได้ว่า intel หรือ amd ดีกว่ากันนะ

เพราะก็ใช้ทั้งคู่
    Last edited by ekhoho; 4 Dec 2008, 03:53:17.

Comment

ถ้าชอบก็ชื้อเลยคับ ผมก็เคยเข็ดกะอินเทลเหมือนกัน หุหุ เด๋วแฮกเตอร์มานก็มา คอยดู หุหุ

Comment

+

Comment

เหอๆ

Comment

โชคดีนะ*

Comment

อันนี้ ผมเคย คุยกับคนที่ไม่รู้เรื่องคอมอะนะ พอดีเค้าทำงานรับจ้างถ่ายวีดีโอ ตามงานต่างๆ เค้าเล่าให้ฟังว่าเครื่องคอมที่เค้าใช้เป็นINTEL รุ่น e21xx แปลงไฟล์เร็วดี แต่ภาพที่ได้ไม่ค่อยสวย ที่บอกว่าไม่สวยนั้นเค้ามารู้ตอนที่ซื้อคอมเพิ่ม เครื่องที่ซื้อเพิ่ม เป็นAMD x2 4xxx+ เค้าบอกว่าแปลงไฟล์ช้ากว่าINTELเท่าตัวแต่คุณภาพงานที่ได้ ต่างกันมาก เลยเลิกใช้INTEL แปลงไฟล์ เอาไว้พิมพ์เอกสาร และซื้อAMD เพิ่ม

ปล.เล่าสู่กันฟัง

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                อันนี้ ผมเคย คุยกับคนที่ไม่รู้เรื่องคอมอะนะ พอดีเค้าทำงานรับจ้างถ่ายวีดีโอ ตามงานต่างๆ เค้าเล่าให้ฟังว่าเครื่องคอมที่เค้าใช้เป็นINTEL รุ่น e21xx แปลงไฟล์เร็วดี แต่ภาพที่ได้ไม่ค่อยสวย ที่บอกว่าไม่สวยนั้นเค้ามารู้ตอนที่ซื้อคอมเพิ่ม เครื่องที่ซื้อเพิ่ม เป็นAMD x2 4xxx+ เค้าบอกว่าแปลงไฟล์ช้ากว่าINTELเท่าตัวแต่คุณภาพงานที่ได้ ต่างกันมาก เลยเลิกใช้INTEL แปลงไฟล์ เอาไว้พิมพ์เอกสาร และซื้อAMD เพิ่ม

ปล.เล่าสู่กันฟัง
                ชักช้าได้พล้าเล่มงาม อิอิอิ

เดือนมกราคม อาจได้ลุ้นกับ CPU รุ่นใหม่ 45 nm นะท่าน

Comment

ผมเคยใช้ P4 1.6 (478)กับ ULEADครับ ก็ไม่เคยงอแง นะครับ แต่ช้ามาก (หนังยาว1ชั่โมง ใช้เวลา encode 8ชั่วโมงครับ) แล้วเปลี่ยนเครื่อง เป็น P4 3.2 (775) เวลาก็ยังเท่าเดิม ล่าสุด X2 6000+ CZ เวลาที่ทำได้ 30นาทีโดยประมาณครับ (ยังไม่เคยลอง cpu พวก L2 เยอะๆ เกิน 2 MB นะครับ) มีโครงการ ฟีนอม2 อยู่เหมือนกัน (ตอนนี้เก็บเงินอยู่ครับ เพราะ AMD 2เครื่องแล้วครับเพิ่งประกอบ5200+เสร็จ ) ยังไงก็AMD ครับ

Comment

Working...
                  X