Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นไวเลสต้องระวังอะไรบ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นไวเลสต้องระวังอะไรบ้างไหมครับ

พอดีเพิ่งติดอินเตอร์เน็ตเครื่องแรกใช้แบบสาย เครื่องสองใช้สัญญาณแบบไวเรสต้องระวังอะไรบ้างไหม และเราจะรู้ได้ยังไงว่ามีคนอื่นแอบใช้สัญญาณของเราและคนที่แอบใช้สัญญาณของเราจะดูข้อมูลในเครื่องเราได้ไหมครับ

ตั้งรหัสผ่านไวเลทจิ แค่นี้ก็หายห่วง

ข้อระวังอย่างเดียวคือ...เพื่อนบ้านที่สนิทกัน ถ้าไม่น่าไว้ใจก็อย่าให้มายุ่งกับคอมเราเน็ทเรา

......เค้าอาจจะตั้งเวิคกรุปเดียวกับเรา และแอบเปิดแชร์ไฟล์จากเครื่องเรา...อิอิิ

Comment

.
      Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 11:41:38.

Comment

ทำยังไงครับ

Comment

.
          Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 11:41:52.

Comment

ของTOT ดีลิงค์ DSL-2640B ครับ

Comment

เอ่ออยากจะถามว่า ใช้วิสต้า 64บิท มีโปรแกรมไรบ้างที่ จะแสดงไอพีทั้งวงแลน เหมือนNetcut บ้างคับ

เพราะว่าลงแล้วใช้ไม่ได้

หามาใช้หลายโปรแกรมละ แต่มันสแกนได้แค่ไอพีบางเครื่อง

อยากได้แจ่มๆเหมือนNetcut แบบแสกนดูอย่างเดวก้ได้คับ

จะเอาไปดุว่าในเราเตอร์ผมมีใครแอบพ่วงอีกไหมเพราะผมเปนเจ้าของเนตและแชรให้เพื่อนร่วมหออีก 7-8คนอ่ะ

Comment

Originally posted by samza2 View Post
                เอ่ออยากจะถามว่า ใช้วิสต้า 64บิท มีโปรแกรมไรบ้างที่ จะแสดงไอพีทั้งวงแลน เหมือนNetcut บ้างคับ

เพราะว่าลงแล้วใช้ไม่ได้

หามาใช้หลายโปรแกรมละ แต่มันสแกนได้แค่ไอพีบางเครื่อง

อยากได้แจ่มๆเหมือนNetcut แบบแสกนดูอย่างเดวก้ได้คับ

จะเอาไปดุว่าในเราเตอร์ผมมีใครแอบพ่วงอีกไหมเพราะผมเปนเจ้าของเนตและแชรให้เพื่อนร่วมหออีก 7-8คนอ่ะ
                ลองใช้wiresharkดูครับ มันจะแสดงtrafficให้เห็น

Comment

.
                  Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 11:42:59.

Comment

Originally posted by Hang998 View Post
                    มี e-mail ไหมคับ

จะส่งคู่มือ Router ให้
                    attaphan@live.com ขอบคุณครับ

Comment

.
                      Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 11:42:36.

Comment

อยากทราบว่าตอนนี้ระบบรักษาความปลอดภัยตัวไหนดีสุดครับ ใช่WPA2 หรือเปล่าครับ?

Comment

หรือว่าต้องเป็น WPA2-Radius ครับ?

Comment

.
                            Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 11:41:03.

Comment

Working...
                            X